các cao thủ ơi giúp e với

caphesua

tình hình là như vầy.e có 1 con bổi già rừng gốc an khê.cũng đc 4 năm lông rồi.vừa rồi e nó thay lông xong e chăm cũng kỷ nay đã vào lửa treo 1 minh bộng chéc thôi rồi luôn.nhưng vấn đề năm ở chổ em nó khi ra cội hay khi xáp chim vào là y như rằng chơi được 5p là lại đứng xù lông cụp mào.mới đầu e tưởng rằng e nó chưa khô lông và chưa vào lửa nên e cố gắng chăm lại.1 tháng sau e lại mang đi dợt thì e nó vẫn tính nào tật ấy.nhiều lúc e bất mảng lắm muốn đập cái lông ngay tại cội luôn đó.lạ kì 1 điều răng mùa trước chưa thay lông vào thơi kì căng lửa e nó chơi cháy trường các bác ah.thật sự trong lòng e rất rất buôn và không biết phải lam như thế nào nữa.vậy e viết bài lên dđ mong các ae cao thủ giúp e với.bây giờ mà bỏ e nó thì tiếc lăm ah.vì e rất tâm huyết em này nên kg nở.lần nữa mong ae có cao kiến gì xin giúp e.chân thành cám ơn ae dđ trước.thân ái

hoadainhan

Bạn chăm thế nào mà vở chim rồi bạn ơi, có người mua chim hàng chục triệu đồng vậy mà vẫn vở chim, bán rẻ hoặc biếu ^^!

xellosak

An Khê :D em ở AK đây :D
sao phải bỏ chim 4 5 muà rồi mùa trước chơi cháy trường nữa :D
cứ từ từ chứ bác chim nó thích nó chơi nó không thích thì từ từ biết đâu vài bữa gặp con nào mà em nó kết hàng thì sẽ chơi lại thôi :D
em không phải cao thủ nhưng có vài ý kiến vậy :D cho em hỏi con này thuộc vùng nào AK thế bác nếu được cho em xin cái clip :D

caphesua

An Khê :D em ở AK đây :D
sao phải bỏ chim 4 5 muà rồi mùa trước chơi cháy trường nữa :D
cứ từ từ chứ bác chim nó thích nó chơi nó không thích thì từ từ biết đâu vài bữa gặp con nào mà em nó kết hàng thì sẽ chơi lại thôi :D
em không phải cao thủ nhưng có vài ý kiến vậy :D cho em hỏi con này thuộc vùng nào AK thế bác nếu được cho em xin cái clip :D
KONG CHRO BẠN ƠI.clip mới thì có chứ mùa trc mình kg quay bạn ah

xellosak

KONG CHRO BẠN ƠI.clip mới thì có chứ mùa trc mình kg quay bạn ah
nếu bác không ngại tiếng mái thì kiếm em mái kẹp thời gian xem sao , còn không nữa kiếm con chim vớ vẩn cho nó đá 1 phát xem thế nào
zzz
góp ý của em thôi up cho cao thủ giúp bác:D

caphesua

nếu bác không ngại tiếng mái thì kiếm em mái kẹp thời gian xem sao , còn không nữa kiếm con chim vớ vẩn cho nó đá 1 phát xem thế nào
zzz
góp ý của em thôi up cho cao thủ giúp bác:D
thank bạn nhiều.mình sẽ thử

hoadainhan

có lẻ nào kg
Thật đấy bạn ah, ở nhà 1 mình thì như con điên ấy đến lúc ra trường hay gặp con khác thì chán thôi rồi, nhiều bác sở hửu chim khủng hơn bác nhiều có cờ có giải vậy mà còn vở, chim cò mà bác ko nói trước điều gì được đâu.

mecm

có khi lắm bác ơi,ra cội ngồi chơi gặp nhìu ae mới chơi chim hỏi con chim tao mùa trước chơi hay lắm ai cũng bít mùa này sao k thấy chơi,có mấy bác lão làng phán con chim bị bể thấy mà bùn lắm bác

nam26111981

Cứ bình tĩnh anh ạ. Chơi và chăm chim là một nghệ thuật. Mình cứ đưa chim đi dợt thêm để nó lấy lại phong độ. Con người cũng có lúc sung lúc xuống, huống gì con chim....

xuantan579

kinh nghiệm từ bản thân, cũng bị tình trạng y như bạn. Bạn có avi thả vô cho ở trong đó, khoảng 1 tuần lấy ra cho đi dợt 1 lần, rồi lại đưa vô. đến khi hài lòng về em nó thì đưa em nó ra nuôi luôn.Thêm chi tiết là mình có thả chung vói bầy má trắng, một công đôi việc. Vừa làm thầy, vừa tập lực cho chim mồi. Đút rút bản thân ae gạch đá nương tay.

caphesua

kinh nghiệm từ bản thân, cũng bị tình trạng y như bạn. Bạn có avi thả vô cho ở trong đó, khoảng 1 tuần lấy ra cho đi dợt 1 lần, rồi lại đưa vô. đến khi hài lòng về em nó thì đưa em nó ra nuôi luôn.Thêm chi tiết là mình có thả chung vói bầy má trắng, một công đôi việc. Vừa làm thầy, vừa tập lực cho chim mồi. Đút rút bản thân ae gạch đá nương tay.
cám oqn bạn nhiều.mình đã cho e nó về với thiên nhiên rùi hic hic

letamtits90

Mình cũng có 1 em hơi giống vậy . chim mùa trước chơi rất tốt . ko hiểu sao mùa thay lông sau lại chơi yếu hơn hẳn . lúc đầu ra cội chơi xù cụp mào ko chơi . mình cứ tưởng chim bị bể rồi . nhưng mình vẫn kiên trì nuôi em nó . mình vẫn đi cội . lúc vào cội mình kiếm chỗ vắng or kè kế chim yếu chim bổi . dc vài tuần . mình vẫn làm như vậy lúc đầu kè chim yếu . nếu thấy chim có thái độ . chơi tốt . thì bắt đầu kè dàn ngoài kế chim mạnh hơn . nếu chơi bạn cứ để cho chơi . nhưng lưu ý là hôm đó dợt khoảng 1 tiếng thôi . đừng dợt nhiều . cứ từ từ rồi tăng lên . chúc bạn thành công