Các Pro giúp em vs ! chào mào đem đi không hót..

Vua_Soi

Em đang muốn các pro chỉ giúp con CM nhà em ...Nó được 1 năm lồng rồi tuy chưa thuần lắm nhưng mà ở nhà cũng hót sổ tốt cũng đổi giọng (giọng lên cũng được 8 âm nhưng chủ yếu là 6 âm), em cho nghe lẫn xem clip trên mạng cũng hót đấu lại không hổ báo lắm... Trước 1 lần đâu nhà ai xổng con má trắng bay qua nhà em con CM nhà em ché vs sổ các kiểu...Mới đây em có thêm 1 CM mới hôm về con nhà em pích... wech... sổ các kiểu. Ở nhà thì cũng được thế mà đem đến nhà bạn bè mấy lần cả mấy lần đều nằm đống...Lần đầu tiên là đến nhà 1 chú người quen, có 1 em huế cũng chả hổ báo lắm mà con nhà em nghe nó sổ cũng ngậm bồ hòn làm mật < nản :((( > . Lần tiếp đến cũng nhà chú ý kết quả vẫn như mong đợi lại nẵm đống. Lần thứ 3 ms hôm nay đem đến nhà 1 anh bạn con của anh ý là chim bổi được 2 tháng lồng nên không hót, đành là thế nhưng con của em 1 năm lồng cũng đứng im chẳ hót hét j, chỉ máy máy cánh.... Nản luôn các pro có cao kiến gì chỉ em vs chứ cứ cái đà này chắc đến phóng sinh mất.. tks all

minhtuantbvn

bình thường thôi,ai mà nuôi cũng có lúc gặp (khôn nhà dại chợ). theo mình thứ nhất khi mang đi đá sân khách,thì trước hết kh nên nóng vội kè đấu rễ bể đòn,mà chùm áo nghe ngóng đã,rồi cho thấy từ xa và kè từ từ,kể cả khi gặp thằng yếu như nó sân nhà. bây giờ bác cứ từ từ mang em nó ra rừng lấy lại bản lĩnh nhưng không kè đấu gần chim ngoài nhé,có thể mang thêm e nữa ra nhưng kh thấy mặt,cho có chút bản lĩnh rồi cứ từ từ kè vào.cứ như vậy vài lần là có bản lĩnh và lại đi cội nhưng đừng nóng vội nhé. Chúc thành công thân!

bin_ballad

Bình thường thôi mà bác! chim thiếu kinh nghiệm thi đấu nó vậy, với lại bác mang chim yếu đến nhà người ta như vậy ko nên lắm, tốt nhất nên tập luyện cho em nó ở trường chim trước. Khi nào tự tin hãy mang đi du đấu mới có kết quả đc !

DucNguyen1306

em nghĩ là chim thiếu kinh nghiệm và nó quen ở nhà rùi, khi đến chỗ lạ nên nó ko dám ho he, kiểu nhưng năm im thở khẽ quan sát tinh hình ý

Sửa lần cuối:

hey_comeon

theo mình nghĩ là với 1 năm lồng thì gặp hiện tượng này là bình thường, ở nhà wen rồi nên con khác tới nó ché, còn khi đến chỗ khác nó chưa quen nó vậy.

Mickeycm.batoqn

1 là chim chưa có lửa chỉ chớp cánh,hả mỏ ríu lè lưởi.
2 là chim wen nhà lạ cội.bất cứ con chim nào ít hót hay yếu thì bảng năng nó khi thấy chim ngoài đều rất hăng cả.có con ché.có con sổ bình thường thôi bạn.
bạn nên trùm áo lồng đêm tới trường kẹp gần giàng 2,3 met gì đó.nhưng phải lưu ý thái độ thế nào.nếu nó sổ lại khi trùm áo,là thái độ tốt,còn nếu nó ko sổ thì bạn phải 2,3 ngày làm kiểu đó tiếp.

chuyện thường ngày ở huyện,chim thuần 2-3 năm đem dến nhà gặp con chơi nước nhà là xẹp mào tắt tiếng đừng nói chim bạn 1 năm lại ko trường trại gì thì bị như vậy cũng ko có gì buồn cố nuôi thời gian nữa ko ép được đâu

L

linhbuudien

Guest
Tìm một con vùng tây nguyên hoặc Nam trung bộ xem sao,chứ đâu phải cứ Huế là hay đâu.Tìm con chơi cội tốt kèm với đi dợt đều sẽ không bị như bạn nêu đâu.
Thử xem nhé
Em đang muốn các pro chỉ giúp con CM nhà em ...Nó được 1 năm lồng rồi tuy chưa thuần lắm nhưng mà ở nhà cũng hót sổ tốt cũng đổi giọng (giọng lên cũng được 8 âm nhưng chủ yếu là 6 âm), em cho nghe lẫn xem clip trên mạng cũng hót đấu lại không hổ báo lắm... Trước 1 lần đâu nhà ai xổng con má trắng bay qua nhà em con CM nhà em ché vs sổ các kiểu...Mới đây em có thêm 1 CM mới hôm về con nhà em pích... wech... sổ các kiểu. Ở nhà thì cũng được thế mà đem đến nhà bạn bè mấy lần cả mấy lần đều nằm đống...Lần đầu tiên là đến nhà 1 chú người quen, có 1 em huế cũng chả hổ báo lắm mà con nhà em nghe nó sổ cũng ngậm bồ hòn làm mật < nản :((( > . Lần tiếp đến cũng nhà chú ý kết quả vẫn như mong đợi lại nẵm đống. Lần thứ 3 ms hôm nay đem đến nhà 1 anh bạn con của anh ý là chim bổi được 2 tháng lồng nên không hót, đành là thế nhưng con của em 1 năm lồng cũng đứng im chẳ hót hét j, chỉ máy máy cánh.... Nản luôn các pro có cao kiến gì chỉ em vs chứ cứ cái đà này chắc đến phóng sinh mất.. tks all

Vua_Soi

Ý mình ko phải con nhà mình là chim huế mà con nhà chú kia bạn à
Ngày tham giaAug 2012Bài viết759Cảm ơn450Được cảm ơn1,265/493 bài

Tìm một con vùng tây nguyên hoặc Nam trung bộ xem sao,chứ đâu phải cứ Huế là hay đâu.Tìm con chơi cội tốt kèm với đi dợt đều sẽ không bị như bạn nêu đâu.
Thử xem nhé

Gửi bởi Vua_Soi

tvvuong

em này giống chim mình rồi đó ,nhưng em nhà mình bị hoảng nên ra khỏi nhà là ko đấu nữa