Cách đơn giản để trị bệnh đi phân nát, phân lỏng ở chào mào.

tenchiday

E có một chú chim cưng nhưng mà lại mắc bệnh đi phân lỏng nên củi lửa bất thường. dù đã thử nhiều cách như cho ăn dứa hay uống nước chè vẫn không khỏi hẳn. sau nghe anh chủ tiệm chim cảnh chỉ và e đã trị thành công., bây h chim đi phân khuôn rất đẹp, lại ổn định nữa. cách này đơn giản và hiệu quả cao. nếu bác nào có chim đi phân lỏng thì hãy mua 1 gói cám Thúy Tuấn loại dành cho chào mào, về trộn vs 1 ít cám cũ cho chim ăn . sau khi hết cám trong cóng thì chuyển hẳn qua Thúy Tuấn, mấy ngày đầu chim vẫn đi phân lỏng nhưng sau khi dùng hết 1 gói TT chim sẽ bắt đầu đi phân khô và khuôn. sau khi chim đã đi khuôn thì ta lại chuyển về cám cũ. Vậy là xong, e đã thử cách này với 2 em bổi cũng đã trị hết luôn, hiện tại sức khỏe mấy con chim nhà e rất tốt, chưa thấy có tác dụng phụ gì nên mn cứ yên tâm. bác nào thử và thấy kết quả tốt nhớ quay lại thank pic này hộ e nhé. ;););)

xuanhuy008

mình cũng đang đau đầu về bệnh này. bạn có thể chụp lại hình bì cám cho ae chắc chắn hơn trong việc mua cám được không?

xuanhuy008

bạn phải vào những trang như Photobucket.com hoặc upanh.com.....đăng ký làm thành viên rồi upload lên đó rồi chèn link vào diễn đàn thì mới được bạn ơi!

de_men_bt

nhưng khi thay cám chim có bị gì không ban như xuống lửa hay sốc cám, bỏ đấu...vvv, mình cũng có con mới thay cám đi dàn chơi yếu hắn trước thay cám, phân thì nát pha nước, mình đang trộn cám bavi với cám đang dúng nhưng cũng không ăn thua

hoangjtam

thúy tuấn số 1 hay số 2 bác? cũng đang đau đầu cả dàn ăn chung cám mà chỉ mỗi 1 con bị .

tenchiday

ảnh gói cám đây mấy bác
[/URL][/IMG] .

tenchiday

nhưng khi thay cám chim có bị gì không ban như xuống lửa hay sốc cám, bỏ đấu...vvv, mình cũng có con mới thay cám đi dàn chơi yếu hắn trước thay cám, phân thì nát pha nước, mình đang trộn cám bavi với cám đang dúng nhưng cũng không ăn thua
cái này thì em chưa gặp bác ạ, tại vì thúy tuấn là cám kích có tính nóng, chào mào ăn vào sẽ sung hơn, nhưng bác nhớ trộn cám cũ vs cám mới cho ăn hết rồi mới chuyển hẳn qua nhé. đến khi chim đi phân bình thường thì cho về cám cũ chứ TT cho ăn nhiều không tốt vì cám rất nóng.

htc073

cái này thì em chưa gặp bác ạ, tại vì thúy tuấn là cám kích có tính nóng, chào mào ăn vào sẽ sung hơn, nhưng bác nhớ trộn cám cũ vs cám mới cho ăn hết rồi mới chuyển hẳn qua nhé. đến khi chim đi phân bình thường thì cho về cám cũ chứ TT cho ăn nhiều không tốt vì cám rất nóng.
theo mình cám thuý tuấn ko phải là cám kích đâu bạn. Thành phần cám rất bình thường, chim ăn ổn định thôi chứ ko có tác dụng gì về kích nhé ( ý kiến cá nhân)

mecm

chim bạn trị bao lâu rồi và hiện tại đi dàn thể hiện tốt hơn trc k

phutho

chủ topic cho ? cái mình có 1 chú đi phân lát lắm nhưng lại đang thay lông thì ko?biết có áp dụng cách của bác đc ko? đã mua cám thúy tuấn rồi nhưng xin góp ý của ae lên có áp dụng cho chim đang thay lông ko?vì đang dùng cám của tự làm của bác cmtegiac

tenchiday

chim bạn trị bao lâu rồi và hiện tại đi dàn thể hiện tốt hơn trc k
đã hơn 1 tháng kể từ khi trị và nay phân k còn nát nhé bác. chuyện đi giàn thì em chịu k tl đc vì nó là chim mồi toàn cho ở lồng mồi k cho ra trường lần nào hết. nhưng tình hình là em nó hơi bị sung hơn lúc trc.

tenchiday

chủ topic cho ? cái mình có 1 chú đi phân lát lắm nhưng lại đang thay lông thì ko?biết có áp dụng cách của bác đc ko? đã mua cám thúy tuấn rồi nhưng xin góp ý của ae lên có áp dụng cho chim đang thay lông ko?vì đang dùng cám của tự làm của bác cmtegiac
đợi chim thay lông xong đã bác. chim thay lông mà cho ăn TT thì em k dám đảm bảo đâu, TT nóng quá chim ăn vào phá hỏng lông đó bác.

Ko biết có phải PR cho Thúy Tuấn ko nữa cũng khá tốn times chứ có phải nhanh, đơn giản đâu.
Em có 1 cách cực kỳ đơn giản các bác thử nghiệm xem sao nhé. Mua lọ thuốc viên thực phẩm chức năng, nghệ đen + mật ong rừng trộn vào chuối cho ăn thêm. E thử nghiệm với 3 chú cm nhà thì cả 3 đi phân đẹp hơn rất nhiều như là căng lửa :)

tenchiday

Ko biết có phải PR cho Thúy Tuấn ko nữa cũng khá tốn times chứ có phải nhanh, đơn giản đâu.
Em có 1 cách cực kỳ đơn giản các bác thử nghiệm xem sao nhé. Mua lọ thuốc viên thực phẩm chức năng, nghệ đen + mật ong rừng trộn vào chuối cho ăn thêm. E thử nghiệm với 3 chú cm nhà thì cả 3 đi phân đẹp hơn rất nhiều như là căng lửa :)
ặc. tội e quá bác. bà con gì đâu mà pr cho TT chứ. cách này là trộn cho ăn vs cám cũ mất khoảng một tuần thôi mà, đâu có tốn công pha chế gì đâu bác.

mecm

cách của bác này tui thấy hơi tốn công hơn cách của chủ pic,cách của bác chất pải cho ăn dài dài lun ah

hotrieuphu

cho ăn chuối sống hơi chín chín thôi vs uống nước trà.... là ok cách này mình dùng thấy rất hiệu quả

chaomaophoxuoi

cách này có mà lát thêm ấy đổi cám bgio chẳng lát phân 1 tgian .ít nhất tháng đa phần chim là vậy

duonghn

Ăn cám này xong đến mùa thay lông thì chim xoăn hết cám rất nóng có sâu khô và ớt bảo sao phân chim đi chẳng khuôn . Thân chào ! duonghn .