Cách đơn giản chống sốc nước cho các chú chào mào.

gabong

mỗi khi các bác có những phi vụ chuyển nhựng cho chim từ miền này vô miền khác, vấn đề gặp phải là những chú chim yêu bị sốc cám và sốc nước:rolleyes:, không biết các bác nghĩ sao nhưng em thấy sốc cám thì bệnh nhẹ tụt lửa hoặc thay lông 1 thời gian lại chơi đc, nhưng 1 khi chim đã bị sốc nước thì khả năng quy lại đỉnh cao rất khó. được 1 cao nhân chia sẻ cách chống sốc nước sin mạn phép chia sẻ với các bác. Các chú chim mới nhập về các bác hãy hòa nước mà hay cho chim uống nhất với mấy cục tham Củi (Than Đen), khấy lên, để lắng tầm 1 ngày, tới khi nước thật trong, các bác rót ra 1 cái lọ cho uống trong vòng 1 tuần thì cho chim uống lại bt, em đã thử và thấy có hiệu nghiệm rõ ràng...;), bài thuốc đểu mong các bác cho nhận xét(đừng ném gạch em nhé):D:D

shopthuhavd

Cứ nước máy, đem để ngoài trời cở 1-2 ngày sử dụng cho chim mới hay cũ gì cũng ok hết, Còn cách Pác chủ thớt để vài bữa áp dụng thử :D:D

gabong

nước đóng chai cũng đc nhưng lúc nào các bác cũng phải cho chim uống nước đóng chai...hihi

vubaucat

cho uống nước đóng chai thời gian để quen môi trường rùi thay nước.

chaomao_tn

hiiiiiiiiiii bài này cũng có dùng cho gà chọi nè
Oh ông bạn cũng có cả máu gà chọi nữa hả trùng máu nhau ghê đấy hiiii..bài thuốc rất hay lần đầu mình mới biết may quá có chú chim đang trông ngóng từ trong ấy chuyển gia như chết đuối vớ được cọc thank chủ thớt.

tosudoc

Oh ông bạn cũng có cả máu gà chọi nữa hả trùng máu nhau ghê đấy hiiii..bài thuốc rất hay lần đầu mình mới biết may quá có chú chim đang trông ngóng từ trong ấy chuyển gia như chết đuối vớ được cọc thank chủ thớt.
chơi gà thì phải biết món này chứ bạn. Gà có khi còn khó chịu hơn chim ở khoản nước nôi này đó bác à