Cách bẫy Chào mào sổng...

impala

Chim Thầy
Gần nhà em có chú chim bay lang thang... nó là chim thuộc của ai đó sổng... hót và giựt giọng rất hay... tuy nhiên có nhiều người đã thử bẫy mà không được... mồi dữ thế nào cũng nó cũng ko chịu vào bẫy... con này rất khôn... chắc đã bị bẫy trước đó... không biết có cách nào để bắt được em nó không?
Thân chào!

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chim mái thử bác, đang mùa động đực. Kè theo con trống nữa. Chim này thành tinh rồi

impala

Chim Thầy
đúng là em nó thành tinh bác àh... có người thấy nó đứng trên cây giựt giọng hay quá... nói luôn 1 câu "ai bắt được con này tui mua lại 1tr5 luôn" hjx... con chằng tinh này chắc phải có "con quỷ cái" trị quá... cám ơn bác... để em nói ông anh thử coi...

impala

Chim Thầy
em ở Tân Mai - Biên Hòa... chú chim đó đang lang thang ở khu vực Bùi Hiệp... nghe ông anh nói hình như chưa bắt được...

bongdemsg

xách theo cái lụp bỏ thức ăn nũa thé nào em nó cung dính.nhó là canh vùng em nó o mà treo bẫy ko cần chim mồi dâu vi con này rất ranh ma rùi.
bỏ vào thúc an màu đỏ và vàng dể thu hút sự chứ ý của em nó nhé.

chuột nhắt

cũng gần giống khu của mình có 1 em mà không tài nào bắt được, chỉ đứng đấu không bao giờ vào bẫy đánh cả. đấu chán rồi bay đi. cũng bó tay luôn.đã dùng đủ cách rồi nhưng không được.

impala

Chim Thầy
nhà bạn mình cũng có mái khá... mà cũng chịu thua... nó khôn quá... mình cũng đang tìm 1 con mái đẹp... hy vọng sớm tìm được hjhj

taidq

Có vài cách để bẫy lại, áp dụng với chim sổng:
+ Lấy lồng tắm để chim mồi vào treo lên, phía trên nóc rắc cám và sâu gạo tươi kèm miếng táo tầu đỏ, và quây lưới xung quanh cách lồng tắm khoảng 3-5m (80k/chiếc 5mX10m) đâm vào đậu gần là đi, càng giãy càng quấn chặt.
+ Chọn cái cây có nhiều cành, Buộc quả táo và buộc sâu tươi giữa mà không cần chim mồi, quây lưới hoặc phết keo sedog vào cành xung quanh(loại hộp sắt 50 ngàn/hộp bán tại hàng sắt)
+ Xuân xít hơn là lấy 1 cái lồng, mở cửa ra và cho cám, sâu, táo, chuối, cầu bôi sedog, lấy mấy cái nan bẻ khoảng 5cm bôi sedog vào đầu que và cắm gài vào đáy lồng, hướng lên trên cầu. Chim thuận đói cám là bay vào lồng để ăn là dính, càng dãy càng dính vào mấy cái que hết đường bay ra.