Cách chăm chim thi của e có ổn?

Kysutach

Số Là vầy,e có chú chim đã xong lông 3 tháng nay và chơi cũng Kha khá nhưng khi đi thi thì cứ vào vòng top20 con thì rớt (đã có bằng giải sinh nhật 2 chaomao.org).điều đó lập lại với cuộc thi cách nay 10 ngày ở điểm hẹn cũng vào top20,nếu qua vòng này thì đc giải kkhich.cách chăm e nó Là:sáng thay trái cây,thay nước ,cám 2 ngày thay 1 lần( cám thái bịch xanh),cào cào cho ăn ngán thì thôi(có ngày 2 bịch),2 ngày Tắm Lần,tắm nắng ngày nào cũng có(chọn nắng gắt nhất trong ngày) cho phơi 1 ~2 giờ .đem vào nếu trùng ngày tắm cho nghỉ khoảng 5phut ở chỗ mát rồi cho tắm,tắm xong cho phơi chừng 30phut trùm áo Lồng cho nghỉ sớm .khi thi thì e nó chơi ổn định(ko chỉa lông,ko tắm nắng).các cao thủ xem e thiếu chỗ nào chỉ giúp để còn đc giải cao hơn(vd kk cũng đc)xin cảm ơn các bác.

hoangnokia

E thấy bác chăm thế là đúng quá rùi nhưng mà còn phần cám và tập lực , sao anh ko làm tự cám cho phù hợp với chim.Có thể do cám và thiếu sức khỏe nên chim chơi ko bền. Đôi lời góp ý ko đúng bỏ quá nhé a
Thân !

Kysutach

Cám ơn Bác hoàng nó kìa .chắc thiếu tập tạ rồi,e nó phải chơi ta thôi.

Kysutach

Cho e hỏi luôn khi e nó cho vào lồng lực lúc đi thi (vd thi vào cn )thì thứ mấy cho e nó về lại lồng dưỡng sức để thi

viet

Chào Mào Diêu Trì
theo ý kiến riêng của mình, bạn tập lực như những bài đã đưa ra trên trong mục chim thi của bác Luongdd. Tuy nhiên, khi bạn tập lực bắt buộc phải cho chim ăn cào cào. Thời gian dừng tập lực trong 1-2 ngày trước khi đi thi là ok. Chúc chim bạn những lần sau đạt giải khuyến khích trở lên.:eek:

phuongcty470

Mình thắc mắc 1 điều là ko biết chim bạn rớt ở top 20 vì vấn đề gì? Nếu biết được vấn đề của e nó thiết nghĩ AE ở diễn đàn mới góp ý và giúp bạn cụ thể, chính xác hơn. Cách chăm của bạn thì quá ok rồi, còn vấn đề tập lực thì tùy nhiều ng có chim đoạt giải cũng đâu có tập lực đâu.

Kysutach

E ấy rớt ở top20 vẫn giữ hình chơi như ko còn lăn xăn,ít ra vọng hơn.thanks ae đã góp ý kiến cho e hoàn Thiện hơn và hnay e cho e nó thi tuần ở cội tình cờ đường 501/6khavancan Đa có giải nhất rồi.1 Lần nữa thanks ae trên d đ nhiều

nhocloclaoca

E ấy rớt ở top20 vẫn giữ hình chơi như ko còn lăn xăn,ít ra vọng hơn.thanks ae đã góp ý kiến cho e hoàn Thiện hơn và hnay e cho e nó thi tuần ở cội tình cờ đường 501/6khavancan Đa có giải nhất rồi.1 Lần nữa thanks ae trên d đ nhiều
cội Tình Cờ này nằm đoạn nào vậy bác , e ở đường 18 , lâu nay tìm cội này mà ko thấy , mong bác chỉ giúp :D

Kysutach

Bác đi từ ngã tư bình triệu lên qua cầu gò dưa lên tiếp khoảng 400m bên tay trái số 501 vào hẻm xoẹt 6