Cách chăm sóc chim non đã lên tách đỏ.

bmtieu

Chả là vừa mới tậu 1 em về,đã lên tách đỏ rồi,ăn cám rồi,dạn người. Mỗi tội lông của nó chỗ thừa chỗ thiếu,giống như bị vặt ấy. Nhờ ae chỉ cách chăm sóc đặc biệt cho nó nhé. Tks mọi người nhiều.

truongks

theo em thì bác cưa chăm bình thường, chim non thì rất dễ ăn cám, mùa sau chim sẽ đẹp ngay, không nóng vội được bác ad

caube1002

Chả là vừa mới tậu 1 em về,đã lên tách đỏ rồi,ăn cám rồi,dạn người. Mỗi tội lông của nó chỗ thừa chỗ thiếu,giống như bị vặt ấy. Nhờ ae chỉ cách chăm sóc đặc biệt cho nó nhé. Tks mọi người nhiều.
chim đang thay lông, bạn cho ăn uống bt, bổ sung thêm mồi tươi, trái cây hàng ngày, trái cây bạn cho it thôi sao cho chim chỉ ăn trong ngày là hết. nếu bạn ở miền trong mà thời tiết k lạnh thì tắm đều đặn cho chim hàng ngày, hoặc 2 -3 ngày 1 lần. trùm áo lồng cả ngày đê nơi yên tĩnh cho chim thay lông xong thì thôi.

bmtieu

Sáng nay mới cho nó ăn thử mấy con sâu nhỏ. Một hồi tự nhiên thấy nó đi phân ra nguyên con sâu luôn. Thế là chuyển qua cho nó ăn trứng kiến với chuối. Không biết có khả thi không nữa

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Sáng nay mới cho nó ăn thử mấy con sâu nhỏ. Một hồi tự nhiên thấy nó đi phân ra nguyên con sâu luôn. Thế là chuyển qua cho nó ăn trứng kiến với chuối. Không biết có khả thi không nữa
Bạn có nói đùa không đấy, nhiều khi chim ăn sâu rớt xuống chỗ phân rồi bạn nhầm tưởng là nó ị ra sâu, chứ chim mà ăn sâu ị ra sâu thì xem lại nhé :cool:..... Thân chào!

bmtieu

Mình lấy cái nhíp gắp sâu cho nó ăn mà,lần đầu cũng tưởng là sâu rớt,nhưng đang đút tự nhiên thấy nó ị ra luôn con sâu nằm trong phân,khoảng 10 đám thì có 9 đám là có sâu rồi,thế là chuyển qua cho nó ăn trứng kiến luôn