Cách chọn dáng chào mào

newthang

CÁc bác cho em hỏi, khi chọn chào mào một con có cái yếm khít còn một con có dáng chữ C. Nếu xét về khía cạnh hình dáng thì em nên chon con nào. Và cái yếm có ảnh hưởng tới giọng hót của em nó hay không. Em mong các bác chỉ dẫn cho em. Em xin cảm ơn.

tuanlv115

Dáng dấp ko ảnh hưởng tới giọng hót cả . Chỉ là để ngắm cho sướng thôi . Con yếm khít nếu yếm nó to bản và khít thì nên bắt con đó .

tuannokia789

nếu em thì em khuyên bác lấy con đứng hình CHỮ C yếm khít chỉ đẹp nếu ban nuôi chơi nếu chim đấu ban chọn chim có thái độ v.. hình chữ c la chim có thái độ đó bạn

jackychang

Lên nhìn tổng thể để bắt chim là tốt nhất. Cân đối, hài hòa, kết hợp được nhiều nét đẹp thì lấy thôi.

Mình thì: nhất dáng, nhì mào, tam đầu, tứ mỏ, ngũ túc, ....

gangnam

chia sẻ đôi lời thế này chim chơi thì bác ko quan trọng yếm khít hay ko khít vì nhiều con yếm khít nhưng chơi có hay đâu quan trọng cái dáng con chim đẹp . chịu chuyền cầu hót múa là được

quangsang

Kinh nghiệm của mình bắt bổi là ra dọng và có thái độ hình dáng tính sau. Chứ yếm kít chỉ là yếu tố làm nên cun chim đẹp thôi bạn

hoanghoaian

chủ thớt cho e nhờ 1 tí nhé :mình ở hà nội ,vừa rồi mình có ra tiệm chim chơi thì dc nghe người chủ quán nói là chim huế giờ toàn chim bắc cạn vì chim rừng ở đấy hót chẳng khác gì giọng huế cả.bác nào hiểu gì về giọng chim bắc cạn cho e xin ý kiến nha.và có thể cho e nhận xét về ý kiến của tên chủ quán nhé! thank các bác

lamda_nguyen

Hít cả 2 bác ơi...Mình đùa tí chứ còn tùy vào mục đích của bác nữa. Có nhiều hướng chơi mà: Chim giọng,chim cảnh, chim đấu...Thân..^^

matna

nếu em thì em khuyên bác lấy con đứng hình CHỮ C yếm khít chỉ đẹp nếu ban nuôi chơi nếu chim đấu ban chọn chim có thái độ v.. hình chữ c la chim có thái độ đó bạn
Chọn được con chim dáng chữ C thì đó là mồi rồi, đấu chim ra tướng ngay. Còn chim bổi ngoài tiệm làm sao mà ra dáng chữ C được

chaomao^^py

Moderator
Dáng đứng mới quan trọng , yếm đậm tạo điểm nhấn thôi không nói lên được gì cả