Cách cho chào mào nhanh đạt lửa

nhochaomao

tình trạng là em nó dã được xông lông nhưng chưa có lửa củi gì hết.hàng ngay cho ăn khoảng mấy chục con cào caò+trái cây+cám+tắm+phơi nắng sao khong thấy có củi gì hết.ae có cách nào chi em với.thaks all

hung98

bác cứ bình tĩnh dồn tình cảm cho em nó cẩn thận rồi em nó biết sẽ đền đáp bác mà :D

hoangbop

Bác cứ từ từ mà nuôi thôi, nếu trước em nó chơi tốt thì an tâm .

Pleikupho

bác cứ bình tỉnh, đừng có chăm kỷ như vậy. trc kia mình cũng chăm kỷ dữ lắm, Quan trọng nhất là lúc nó thay lông bạn chăm nó ra sao kìa. bây giờ bạn cứ chăm nó hàng ngày phơi nắng 9h tới 10h30, cho nó ăn vài con cào cào thôi, trái cây thì ngày nào cũng cho, nên cho ăn chuối móc, boom......hạn chế cho ăn trái cây nước nhiều, 2 ngày tắm 1 lần, buổi trưa phơi nắng 15 - 30p thôi, tối 6h cho đi ngủ, nếu sau 1 tháng mà ko căng thì chắc e nó ko có tố chất rồi, nhưng quan trọng là bạn cho nó đi dợt 1 tuần 2 ngày, và ko mở áo lồng khi dợt,

roxynghia

bạn phải cho nó đi dợt nũa.... chứ chắm kỹ vào thì làm cho nó ù lỳ ak'... lúc trước mình cũng chăm như bạn z ak' thì cũng = 0
chẳng thà cho nó đi dợt ức chế lên nó mới sung... ( khi đi dợt thì trùm áo lại chừng nào nó ức wá thì mở hé ra thôi,,,, khoảng 3 lần là ok . cũng tắm mồi tươi vừa đủ thôi!!!
chúc chim bạn mau lửa. vài kinh nghiệm nhỏ nhoi
than

hoctrongoan

Nhổ lông , đưa lên bếp than, thế nào thì nó cũng căng lửa ngay thôi !
tuyệt chiêu này thì lên lửa nhanh, chuẩn luôn...chắc bác ấy đã thực tập rồi nên có kinh nghiệm, hôm nào nhờ bác ấy show clip AE chúng ta chiêm ngưỡng CM "đạt lửa" nhà bác ấy nhé :) thơm phải biết ;)