cách hạ lửa cho chao mao quá căng chỉ đòi đánh

chaomao^^py

Moderator
mong các cao thủ chỉ giáo.ha lửa nhanh và an toàn nhất
Kiếm em chân dài đi bạn ^^ !
Mình hay hạ lửa cho ching bằng cách thả lòng lực , cho ăn nhiều trái cây mát , không nhất thiết phải ngày nào cũng tắm nhưng cố gắng cho em nó tắm và phơi vào buổi sáng ( giữ nguyên chế độ 2 ngày 1 lần , để giữ đủ lửa ) , đơn giản vậy thôi !

tran van trinh

mong các cao thủ chỉ giáo.ha lửa nhanh và an toàn nhất
nếu muống lên lửa nhanh thì khó chứ hạ lửa thì quá đơn giản .trong một tuần bác cho chú chim ăn 3 ngày trái thanh long .hạ nhanh như tát nước lạnh vào nó.chứ thử đi xẽ thấy hiệu quả ngay.

nhokbomck

thế các cao thủ chỉ giúp e cách làm cho nó căng lửa.. hic nhà e có on chào mào huế. vừa chuyển ra bắc dc 1 tuần.. mà nó nhát í hó k biết gio thay đổi khí hậu hay sao nữa. chũ cũ nói no hót a lám

hoangnguyen

nếu muống lên lửa nhanh thì khó chứ hạ lửa thì quá đơn giản .trong một tuần bác cho chú chim ăn 3 ngày trái thanh long .hạ nhanh như tát nước lạnh vào nó.chứ thử đi xẽ thấy hiệu quả ngay.
Chim nhà em đã 5 mùa lồng, bộ nước rất đẹp nhưng thấy em nào xộc lồng thì em nó xộc liên tục bỏ cả nước đấu liệu có hạ lửa đc cho em nó không vậy bác

lenhattan

khi nào vợ căng lữa cho ăn thanh long thì sao hả bác Trình???

chaomao^^py

Moderator
Chim nhà em đã 5 mùa lồng, bộ nước rất đẹp nhưng thấy em nào xộc lồng thì em nó xộc liên tục bỏ cả nước đấu liệu có hạ lửa đc cho em nó không vậy bác
Chim tấp lồng là do nết đấu , không phải căng lửa quá đâu bạn . Theo cá nhân mình , nếu không kích , chỉ chăm nuôi hợp lý , sẽ không bao giờ có tình trạng già lửa !
P/s Không nên nhầm lẫn với chim cuồng

hvkt_87

Do nết chơi đó bạn ơi!Thường thì những em như này đi mồi lại hay! :D
Thân!

duongnt

Chim tấp lồng là do nết đấu , không phải căng lửa quá đâu bạn . Theo cá nhân mình , nếu không kích , chỉ chăm nuôi hợp lý , sẽ không bao giờ có tình trạng già lửa !
P/s Không nên nhầm lẫn với chim cuồng

Ngoài ra còn do mình kè sát lồng cho đá vài lần là thành tật bu lồng đòi oánh.
Con chim mình cũng bị vậy, nửa năm nay ko cho đá nữa nhg giờ để cách 20cm nó vẫn áp lồng đòi đá, hôm trước xách ra thi ở hội đình làng khoảng 70 lồng, nó vào vòng 3 con chơi như cái máy từ đấu đến cuối, ra cánh liên tục và đấu rất rát nhg cuối cùng cũng được thứ 3 vì cái tội đòi đá 2 con kia :)

tran van trinh

khó lắm bác ơi con này có net đó thì bác có hạ lửa sau này căng lên rồi nó củng chướng nào tật nấy
cha mẹ sinh con trời sinh tính.he he bác hỏi ông trời nhé (chúc bác gọi điện cho ông trời thành công

tran van trinh

thế các cao thủ chỉ giúp e cách làm cho nó căng lửa.. hic nhà e có on chào mào huế. vừa chuyển ra bắc dc 1 tuần.. mà nó nhát í hó k biết gio thay đổi khí hậu hay sao nữa. chũ cũ nói no hót a lám
he he bác cứ vào miền trung sống thử 1 tuần xem có quen chỗ không bác .dục tóc bất đạt{không đúng từ thì ae viết lại

tranhaduc

có chân dài thì chim cua chủ thớt lại căng lửa quá.hj theo ban nghj cam 26 cua HƯNG CỔNG ĐỤC có nặng quá ko