Cách luyện má trắng học giọng chuẩn

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Có thể ép giọng bằng 2 cách chủ yếu đó là Nghe băng hoặc chim thầy dạy dỗ! Theo mình chim thầy dạy dỗ em nó sẽ tiến bộ và có thể trở thành chiến binh mau hơn!

jang

những vấn đề này đã có khá nhiều bài viết đề cập và còn khá kỹ nữa,chủ thớt nên chịu khó tìm hiểu chứ có vấn đề là lại mở topic trùng nội dung thế này thật tẻ nhạt lắm!anh chị em hông trả lời thì cũng khó coi nhưng trả lời hoài 1 nội dung như vậy lại càng khó coi hơn nữa!
Thân-Jang...

mechim

Nếu không có chim thầy bạn lên youtube dow mấy dọng hay hay về ma cho em nó học
Chúc Bác nhanh cho chim học được dọng tốt nhé.

kengialai

theo mình bạn nên tìm chim thầy có giọng hay và có phong cách tập má trắng sẽ tốt hơn.

netcom0909

Nếu bác muốn má trắng học giọng chuẩn thì phải thử nghiệm một thời gian, theo mình được biết ( chưa có kinh nghiệm nhiều) trước hết là phải chọn em má trắng càng non càng tốt , còn mép trắng, nếu chim con thì học giọng còn chuẩn hơn. Thứ hai là bác phải có ít nhất 2 - 3 con chim thầy giọng thật chuẩn và là chim già mùa 4, 5 mùa thì càng tốt. bác phải treo con chim má trắng 1 vị trí và treo chim thầy xung quanh sao cho chú nó nghe rõ nhất. .... Rồi chờ đợi khoảng 3 tháng là bắt đầu có giọng, 6 tháng ra giọng tương đối, 2 năm cho ra lò là ok. Vài ngu kiến bác tham khảo.