Cách nuôi chào mào suy lông dùng thuốc B1 uống hàng ngày được không

sonttt

Mình mới mua của người bạn một chim chào mào đang thay lông. Nhưng khi đem về vài ngày nó không rụng lông nữa mà thấy nó yếu lắm. Mình treo lồng riêng và ăn trái cây hàng ngày nhưng cảm thấy tiến triển chậm. Không biết dùng B1 bổ sung hằng ngày cho chú chim có đc không.
Mong mọi người góp ý nhé
Cảm ơn

Phụng

Nuôi từ từ cho em nó thay lông, cho tắm 1 ít nước với phèn chua chim thay lông nhanh hơn nhé bạn. Kinh nghiệm con than mình mới xong lông, thay lông hết 2thang rưỡi não hết cả ruột

docvylong87

B1 có tác dụng giúp chuyển hóa Glucid và giải độc thần kinh! Nên có tác dụng kích thích tiêu hóa với chữa tê bì các chi! Còn lông thì bản chất nó là protein! Nên e nghĩ B1 ko có tác dụng lắm!

dungchaomaovt

mình có 2 con chao mào đang thay long thì dừng . người ta hay nó là xót long, giờ nó khó vào lửa quá, anh em nào có cách chăm sóc tốt xin chỉ giùm với.thanks

Mình mới mua của người bạn một chim chào mào đang thay lông. Nhưng khi đem về vài ngày nó không rụng lông nữa mà thấy nó yếu lắm. Mình treo lồng riêng và ăn trái cây hàng ngày nhưng cảm thấy tiến triển chậm. Không biết dùng B1 bổ sung hằng ngày cho chú chim có đc không.
Mong mọi người góp ý nhé
Cảm ơn
Chim bị suy, tốt nhất là nên bỏ vào rông ( avi) mà phía dưới nên có cát . 1 thời gian chừng 3--->5 tháng chim sẽ khỏe lại.