Cách tắm nước cho chào mào.

pingp00ng

Các bác tắm nước cho chào mào như thế nào?
Có thể chia làm hai trường hợp:
Trường hợp 1: Đang thay lô ng.
Trường hợp 2: Đã xong lông và đang vào lửa.
Vì em có tham khảo thì có nhiều ý kiến cho rằng nên tắm 1 ngày rồi nghỉ 2 ngày. Lại có ý kiến cho rằng nên 1 ngày tắm 1 ngày nghỉ. Và cuối cùng lại có ý rằng nên ngày nào cũng tắm.
Khi tắm mà chim nhìn thấy nhau thì có được không các bác? Và khi phơi nắng thì chim nhìn thấy nhau có được không các bác?

cmtegiac

một số kinh nghiệm của em ko biết có giúp được bác ko?
Em cũng phân ra 2 loại như bác đề cập :
Loại 1: chim đang thay lông
Loại này thì tắm hàng ngày, tắm lúc trưa là tốt nhất nếu ko thì tắm chiều. Mục đích tắm hàng ngày để chim rỉa lông nhiều và nhanh rụng lông
Loại 2: Đã xong lông và đang vào lửa
Loại này thì tối tiểu tắm 1 ngày và nghỉ 1 ngày, như bác đề cập nghỉ 2 ngày cũng được.

Khi tắm ko được cho chim nhìn mặt nhau vì khi tắm là lúc chim yếu nhất, nó sẽ đề phòng mọi hiểm hoạ xảy ra. Chỉ dùng cách này để tập cho chú bổi nào chưa chịu tắm và chú chim dùng để tập là chú chim thuộc

N

namkiet

Guest
Các bác tắm nước cho chào mào như thế nào?
Có thể chia làm hai trường hợp:
Trường hợp 1: Đang thay lô ng.
Trường hợp 2: Đã xong lông và đang vào lửa.
Vì em có tham khảo thì có nhiều ý kiến cho rằng nên tắm 1 ngày rồi nghỉ 2 ngày. Lại có ý kiến cho rằng nên 1 ngày tắm 1 ngày nghỉ. Và cuối cùng lại có ý rằng nên ngày nào cũng tắm.
Khi tắm mà chim nhìn thấy nhau thì có được không các bác? Và khi phơi nắng thì chim nhìn thấy nhau có được không các bác?
Chim thay lông nên tắm xong rồi trùm áo lồng nhé, nếu bạn có thời gian thì ngày nào cho tắm cũng được, nếu không có thời gian tranh thủ 1 tuần cho tắm 2 đến 3 lần cũng chẳng sao, khi cho tắm và nuôi bạn cứ cho thấy mặt nhau, không sao đâu, nếu nhiều chim cứ thiết kế lồng tắm cách nhau khoảng 30 cm để tụi nó thấy nhau và bắt chước nhau để tắm, nếu thấy hợp lí bạn nên thử xem sao nhé.
Chúc bạn thành công.
Thân

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chuyên gia có khác.
Nếu nuôi nhiều thì cứ đặt 4 cái lồng tắm cho nó nhanh. chim tắm càng nhiều càng tốt. Thấy các đại ca trước khi thi cho tắm rữa sạch sẽ rồi phơi nắng. Đê khi thi khỏi sỉa lông.
Chim thay lông nên tắm xong rồi trùm áo lồng nhé, nếu bạn có thời gian thì ngày nào cho tắm cũng được, nếu không có thời gian tranh thủ 1 tuần cho tắm 2 đến 3 lần cũng chẳng sao, khi cho tắm và nuôi bạn cứ cho thấy mặt nhau, không sao đâu, nếu nhiều chim cứ thiết kế lồng tắm cách nhau khoảng 30 cm để tụi nó thấy nhau và bắt chước nhau để tắm, nếu thấy hợp lí bạn nên thử xem sao nhé.
Chúc bạn thành công.
Thân

jnblack

có thời gian thì ngày nào cũng tắm xog phơi ít nắng cho khô lông còn gì bằng

Mình thắc mắc là nếu sáng sớm đã đi làm từ 7h tối 6,7h mới về thì thời gian đâu để tắm cho các em nó. Nếu đã không có tgian như vậy thì chọn tắm từ 6h-6h30 sáng hay chọn buổi tối hơn? thanks

chaomao^^py

Moderator
Cứ 2 ngày tắm 1 lần cho tất cả các chú chim , thời gian lý tưởng từ 1-3h , sẵn tiện cho việc thay nước và cám luôn , tiết kiệm được khối thời gian , chim cò vẫn ok

Kysutach

Chính xác 2 ngày tắm 1 lần Là đc rồi.con nào thay lông rồi tắm xong phơi nắng rát vào rồi cho nghĩ