Cách trùm áo lồng như thế nào cho đúng?

pingp00ng

Em đang có 4 em chim đấu, đang dưỡng cho căng lửa để ra cội. Khi ra cội chơi ( không mang theo chim), nghe các bác ở cội nói là tủ áo lồng chim cả ngày, chỉ mở ra khi nào tắm nước và phơi nắng, xong rồi lại tủ tiếp. Như vậy có làm con chim lên lửa không vậy các bác?

thai

có lẽ như vậy chỉ làm chim ức chim mà thui . theo mình vẫn nên có thời gian treo cây xanh để chim hít thở ko khí trong lành làm chú chim khỏe khoắn . tủ nhiều thì nó phải ngửi mùa phân nhiều chứ đâu tốt lắm . góp ý sai thì hóng cao nhân

nin_chaomaohue

Nhà Bác 4 con thì theo mình bác cứ treo không trùm áo lồng có thể cho nó thấy nhau ở xa xa, quan trọng là chiều tối 17g bác trùm hẵn lại để nghỉ ngơi. Nếu đi thi thì bác để không cho thấy mặt chim khoản 3 ngày. và chế độ ăn uống nữa bác nhé điều này rất quan trọng.

shopthuhavd

Pác không nên trùm áo lồng cả ngày không tốt đâu: nào là hôi phân sinh bệnh, nào là tối quá chim không hoạt động dẫn đến chim bị mập phì ra,...
Tốt nhất Pác cứ treo khoảng cách xa nhau ra và treo những chỗ thoáng ngoài thời gian tắm nước, nắng.
Có thể Pác chăm theo chế độ trùm nhưng để chữ A hay để trùm nữa lồng cũng tạm được,....
chúc Pác thành công, chim cò mau căng lửa :D
Thân chào !

Toan Duong

Có chút kinh nghiệm góp ý nha, bạn muốn chơi cội hoặc đi thi, thì bạn phải trùm áo lồng cả ngày, ngoại trừ lúc tắm và phơi nắng, hạn chế chim hót càng nhiều càng tốt, còn vấn đề phân hôi thì bạn chịu khó dọn, đừng để lâu quá (vợ nó cũng la trước khi chim thấy khó chịu). Một vấn đề nữa là đừng bao giờ sợ trùm tối quá chim ăn không được, chim ngửi mùi hay lắm (nếu sợ quá thì để hé áo lồng một tí), trùm khi nào nó không hót thì thôi, áo lồng tối màu tí càng tốt, có một số bạn cứ than thở là chim ở nhà thì chơi khí thế nhưng khi ra cội thì không chơi, câu trả lời ở đây: ở nhà cứ kẹp chim cho chơi thì khi ra cội đuối sức, lại gặp toàn chim dữ, chim không chơi là đúng rồi.
Vài lời góp ý, chúc tất cả anh em có những chú chim hay và chơi bền.
Thân ái!

pingp00ng

Có chút kinh nghiệm góp ý nha, bạn muốn chơi cội hoặc đi thi, thì bạn phải trùm áo lồng cả ngày, ngoại trừ lúc tắm và phơi nắng, hạn chế chim hót càng nhiều càng tốt, còn vấn đề phân hôi thì bạn chịu khó dọn, đừng để lâu quá (vợ nó cũng la trước khi chim thấy khó chịu). Một vấn đề nữa là đừng bao giờ sợ trùm tối quá chim ăn không được, chim ngửi mùi hay lắm (nếu sợ quá thì để hé áo lồng một tí), trùm khi nào nó không hót thì thôi, áo lồng tối màu tí càng tốt, có một số bạn cứ than thở là chim ở nhà thì chơi khí thế nhưng khi ra cội thì không chơi, câu trả lời ở đây: ở nhà cứ kẹp chim cho chơi thì khi ra cội đuối sức, lại gặp toàn chim dữ, chim không chơi là đúng rồi.
Thân ái!
Ở ngoài cội, em nghe mọi người nói y chang bác luôn.

mecm

Thân ái!
chuẩn như lê duẩn đó bạn