Cách trị bệnh..sưởi ấm cho chào mào mùa lạnh

quangmai

mình ở đà nẵng cũng không lạnh bao nhiêu so với ngoài bắc...song mình có kinh nghiệm này không biết anh em ngoài bắc đã áp dụng cho chào mào ngoài đó chưa......sưởi ấm bằng cách trùm áo lồng lại...treo 1 bóng đèn nhỏ có gắn chong chóng vào lồng vào ban đêm..sẽ giúp chim sưởi ấm tốt hơn....bắt 1 bóng đèn loại nhỏ thôi...trên bóng đèn bắt 1 chong chóng có gắn 1 mô tơ tự chế..mô tơ lấy từ đồ chơi tre em..làm cách này bóng đèn sẽ sưởi ấm..và chong chóng sẽ hút nhiệt độ..giúp chim sưởi ấm khá tốt..không nên sử dụng bóng đèn quá lớn sẽ ảnh hưởng tới chim...vào kinh ngiệm chia sẽ..mong anh em chim cò căng cứng..vượt qua mùa đông giá rét...thân

tubeo

mùa này Sài gòn cũng lạnh.cám ơn bác thớt đã giúp e sưởi ấm cho chim

vuphat

Các bác có dịp ra thăm cái lạnh ngoài bắc nhé. Cứ phải là lạnh thôi rồi, chim bắc thì ok chứ chim vùng huế, đà năngx thì yếu hẳn. cứ như tụt lửa đó các bác à.

Theo em thì vào mùa đông thì ko cần thiết , làm như vậy đâu A , vì mùa này chủ yếu là chim cò ở nhà
ko đi đâu được hết , nên chỉ trùm cở 2 cái áo lồng ở nhà là cũng cảm thấy ... lắm rùi , nếu nhà pác nào mà
có cửa kính nửa thì càng tốt .
Thân .

saosau

Ok với cách của chủ thớt, chỉ cần bắt cái bóng đèn pin 3V, treo ở bộ chao là Ok luôn.

Kysutach

Cho bóng đèn sáng làm vậy chim ko ngủ đc,ko when sẽ hoãn.e nghĩ rét cỡ tữ 15 độ xuống thì mới treo chỗ kín gió,mặc 2 áo lồng dày màu đen và cho cái bóng đèn tròn 60 wat khoảng 20cm là OK rồi.còn làm Theo cách của chủ topic chế cái motor chạy ng he xè xè thấy phức tạp với ae chơi chim quá.