Cách trị ho chào mào nhà mình đây

tvvuong

Tình hình là vừa rồi chim nhà bị ho dữ dội ( ho cả ngày ) ,và bị mất tiếng luôn .
Và sau 3 ngày điều trị thấy giảm nhiều và trong giọng lại nên chia sẽ cùng ae :
Dùng thuốc EUGICA SYRO (dạng nước cho trẻ uốn ) + dầu gió trẻ sơ sinh
Cách sử dụng : ngày uống 3 lần (sáng ,trưa ,chiều ) mỗi lần 2 giọt ,và dầu gió thì cho một ít lên đầu ngón tay vuốt nhẹ dưới ngực của chim (nếu đi làm thì ngày cho uống 2 lần )
Chú ý : về nước uốn của chim dc thay hàng ngày liên tuc ( nước giêng1 bình thường ) ,và thêm 1 hũ nước mật ong kèm theo (ít thôi ) ,hũ này cũng thay hàng ngày .
Kết quả là sau 3 ngày chim đã giảm hẳn ho kéo dài trong ngày và buổi sáng ko còn thấy ho nữa và đã sổ giọng trong trở lại ,
Ae cũng chú ý vì bắt ép uốn thuốc nên chim sẽ bị hoản đó ,nhưng ko làm vậy ko khỏi bệnh đâu

Trên đây là cách chữa ho chào mào nhà mình thấy hiệu quả nên chia sẻ cùng anh em .
Mong cho các em chào mào luôn mạnh khỏe ,để ra trường mà nhâm nhi cafe nữa chứ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

beolun97

lọ đó 20k đúng ko,mình dự tính mua mà pha vs nước cho em nó ún lun,chứ bắt ép thế còn j con chim

tvvuong

20k đúng rồi đó
tùy theo bệnh nặng hay nhẹ mà xử lý tình huống ,theo mình thì trước hết phải làm cho chú chim khỏe mạnh cái đã ,ép uốn trực tiếp thì nhanh khỏi hơn ,tuy chim có nhát nhưng ít hôm chăm sóc lại em nó tĩnh chim ko vấn đề gì hết

beolun97

20k đúng rồi đó
tùy theo bệnh nặng hay nhẹ mà xử lý tình huống ,theo mình thì trước hết phải làm cho chú chim khỏe mạnh cái đã ,ép uốn trực tiếp thì nhanh khỏi hơn ,tuy chim có nhát nhưng ít hôm chăm sóc lại em nó tĩnh chim ko vấn đề gì hết
con nhà em vẫn khỏe ù ù,cho vào nước ún lun nhé đc ko nhỉ

tvvuong

nếu vậy chỉ cần cho vào nước là dc ,chim mình ép uốn vì nó bị nặng ,nếu bạn có mật ong thì thử cho uốn trước rồi mời dùng syro