Cách trị rận mạt & tẩy run sán cho chào mào

vuthehiep79

Chào các anh em chơi chào mào . Mình mới tập chơi chào mào thôi . Kinh nghiệm vẫn chưa biết nhiều nhưng xin phép được đưa nên đây các trị rận mạt cho chào mào mà mình đã được thực nghiệm. Đợt mình bẫy mấy em chào mào bổi về do không để í nên cả lũ chào mào nhà mình bị nhiễm rận mạt do hai em bổi tắm chung lồng tắm. Loại rận mạt mỏng như hạt vừng và loại trắng li ti bò rất nhanh. Lây vào người ngứa ngáy khó chịu lắm . tìm cách chữa và tắm nước muối rửa lồng bằng xà phòng đậm vẫn không hết . Hỏi các nghệ nhân ít ai trả lời cuối cùng thì cũng có một anh em chia sẻ kinh nghiệm .Nay mình xin đưa nên đây để anh em tham khảo và chia sẻ kinh nghiệm ..giúp cho chú chào mào chơi tốt hơn. Nước rủa phụ nữ của chị em :Dạ hương,..INTIMA.EVE,SAFORELLE...vv đều được . Vì đó là thuốc trị nấm cho chị em nên độc tố không cao các bác ah .Cách trị như sau . Các bác ra hiệu thuốc mua hay bã xã đang xài đều được nhé ...loại dạ hương có 30.ngàn thôi .Nhỏ hai ba rọt dung dịch đó vào cóng nước tắm của các em chào mào. Sau đó cho các em tắm các bác tranh thủ cho ít dung dịch đó đậm đặc giặt áo lồng và bôi nên lồng chim nhé. Khi chào mào tắm và uống nước là tẩy cả run sán luôn bác bác ah. Chỉ cần tắm hai ba lần là chim hết rận mạt và lông bóng rất thơm như anh em gội Xmen nhé^^. Em đã thử nghiệm rất ok các bác ah . Nhất là em chòe và Mi hay có mùi hôi tắm thường xuyên thơm và lông mượt . Xin chia sẻ cho anh em tập chơi hoặc ai có loại trị nào tốt hơn và tiện dụng chia sẻ nhé.

Buddha

bác cho em nó uống luôn ah??? lỡ uống vào nó hót toàn Dạ Hương, tẩy rữa không bác ơi :rolleyes: spam ti thôi, bác nào thử đi rồi post kết quả cho AE yên tâm, cái zụ tắm thì nghe rồi, nhưng cho uống thì mới nghe lần đầu

vuthehiep79

Không đâu bác ơi ...khi nhỏ vào cóng tắm bao giờ chim cũng uống nước trước và nhảy xuống tắm sau mà^^ ...

lha_cd

theo mình tắm nên cho vào bình xịt thì hay hơn nếu dung dịch trên hiệu quả , chim uống sợ hại đường ruột . còn trị giun - sán thì điều trị bằng cách khác :)

vuthehiep79

dung dịch này chỉ diệt nấm khuẩn nên không sao các bác ah . chim tắm quen các bác cứ nhỏ một hai giọt vào vừa sạch,lông mượt
chim thơm hơn chim của ....các bác.. ^^

danmobile

cách này của bác e đã từng áp dung rồi nè,khá là hiệu quả đấy,nhất là với chòe lửa,thỉnh thoảng mình vẫn cho nó tắm,bt không sao cả,lửa,chào mào,than

thangqn

cách này hay nếu thành công thì đề nghị nhà sản xuất ghi thêm trên hàng công dụng vài từ'tắm chim' mấy ông mà đọc được mới hoảng

chimhue

ui ui dạ hương nữa . trị truyền thống là tắm thường xuyên cho chim là tốt nhât , dạ hương là hóa chất ko ảnh hưởng ít củng ảnh hưởng nhiều nên phòng bệnh tốt hơn chữa bệnh . tắm nhiều và thường xuyên là an toàn , còn xỗ giun thì nghiền hột cau rồi cho vào nước thì nó sẽ tự đi phân ra giun thôi

R

rikiSEO

Guest
up.............................................. !!!

Pleikupho

Sao dạo này chim e nó ngứa wa. Ko biết có rận không? Bán cho e chai dạ hương về e tắm cho nó bớt ngứa........ngồi buồn nói linh tinh mấy Bác đừng chém e

vuthehiep79

Các bác cứ thử đi nếu chim vấn đề gì thì em nhận gạch đá ......Chúc một tuần mới tốt lành đến với các anh chị em trên diễn đàn ...và những người đam mê....;)

lebinhmobile

Chào các anh em chơi chào mào . Mình mới tập chơi chào mào thôi . Kinh nghiệm vẫn chưa biết nhiều nhưng xin phép được đưa nên đây các trị rận mạt cho chào mào mà mình đã được thực nghiệm. Đợt mình bẫy mấy em chào mào bổi về do không để í nên cả lũ chào mào nhà mình bị nhiễm rận mạt do hai em bổi tắm chung lồng tắm. Loại rận mạt mỏng như hạt vừng và loại trắng li ti bò rất nhanh. Lây vào người ngứa ngáy khó chịu lắm . tìm cách chữa và tắm nước muối rửa lồng bằng xà phòng đậm vẫn không hết . Hỏi các nghệ nhân ít ai trả lời cuối cùng thì cũng có một anh em chia sẻ kinh nghiệm .Nay mình xin đưa nên đây để anh em tham khảo và chia sẻ kinh nghiệm ..giúp cho chú chào mào chơi tốt hơn. Nước rủa phụ nữ của chị em :Dạ hương,..INTIMA.EVE,SAFORELLE...vv đều được . Vì đó là thuốc trị nấm cho chị em nên độc tố không cao các bác ah .Cách trị như sau . Các bác ra hiệu thuốc mua hay bã xã đang xài đều được nhé ...loại dạ hương có 30.ngàn thôi .Nhỏ hai ba rọt dung dịch đó vào cóng nước tắm của các em chào mào. Sau đó cho các em tắm các bác tranh thủ cho ít dung dịch đó đậm đặc giặt áo lồng và bôi nên lồng chim nhé. Khi chào mào tắm và uống nước là tẩy cả run sán luôn bác bác ah. Chỉ cần tắm hai ba lần là chim hết rận mạt và lông bóng rất thơm như anh em gội Xmen nhé^^. Em đã thử nghiệm rất ok các bác ah . Nhất là em chòe và Mi hay có mùi hôi tắm thường xuyên thơm và lông mượt . Xin chia sẻ cho anh em tập chơi hoặc ai có loại trị nào tốt hơn và tiện dụng chia sẻ nhé.

Bạn dùng bằng phương pháp thảo dược hay hơn
dùng cây thầu đâu ( ngoài Bắc gọi là gì tui quên rồi ), cây mà lót ổ cho gà đẻ. Bạn làm như sau :
-chim bi nhẹ : dọn vệ sinh lồng sạch sẽ, dùng lá lót dưới đáy lồng cứ để đó 1 thời gian. bạn sẽ thấy hiệu quả ngay.
-chim bị nặng : dọn vệ sinh lồng sạch sẽ, dùng lá lót đáy lồng + giã lá lấu nước pha với nước máy tắm hàng ngày.
Lưu ý : Cây thầu đâu rất độc, bạn chỉ dùng với chim và gia cầm. không nên thử dù chỉ 1 lần, muốn dùng cần theo chỉ định của Bác Sĩ.
ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN TRƯỚC KHI SỬ DỤNG !

LamThieuPhong

em chơi bài thủ công thôi!
tất cả dùng hàng thảo mộc hết ! trị rận dùng cây mần tưới !
trị giun sáng dùng hạt cau
ko thích dùng hóa chấp