Cám cho chào mào thay lông của em như thế này được k

thangqb198

2 gói bột bavi
1 lon đậu nành
2 lạng tôm
10 trứng vịt
3 củ carot loại vừa
2 lạng thịt lợn
mọi người xem thế này đc không cần thêm bớt cái j
em định dùng cám này cho họa mi hót có được không

Mickeycm.batoqn

10 trứng vịt đổi lại trứng gà
2 Lạng tôm nắng Lên 4 lạng
2 lạng heo đổi thành thịt bò nha bạn
2 gói ba vì đổi Thành bìfor đi bạn

Tominhcuong91

Trứng vịt tốt hơn cứ dùng trứng vịt. dùng thêm 5 vỏ trứng vịt nữa. Cho thêm nửa lạng kỳ tử giữ nguyên 2 lạng tôm + 2 lạng thịt bò

shopthuhavd

2 gói bột bavi
1 lon đậu nành
2 lạng tôm
10 trứng vịt
3 củ carot loại vừa
2 lạng thịt lợn
mọi người xem thế này đc không cần thêm bớt cái j
em định dùng cám này cho họa mi hót có được không

Pác có thể cắt thịt heo thành thịt NỢN hay Thịt CẦY vào là chim nào ăn cũng được kể cả My :D

nghiemnv

Bác cho thị lợn làm gì nhỉ? Chào mào là chim ăn hoa quả, ít ăn đồ tanh, bạn cho thịt lợn vào chim ăn càng bị nóng.

tan1

cám hiện nay nuôi thay lông rất chuẩn và đủ chất, bạn làm gì cho thêm phức tạp, cứ mua cám tốt có trên thị trường cho ăn, ổn định và dành thời gian chăm đều tay thì hay hơn suốt ngày chứ lo tìm công thức làm gì.

bientien

cầu kì quá vậy .....thời kì thay lông 1 cám ..... song lông lại cám khác ......ảnh hưởng chứ anh ....... đây là ý kiên riêng em .....hihhhihi

linhu

Trứng vịt tốt hơn cứ dùng trứng vịt. dùng thêm 5 vỏ trứng vịt nữa. Cho thêm nửa lạng kỳ tử giữ nguyên 2 lạng tôm + 2 lạng thịt bò

Chim thay lông cần đạm động vật bổ sung từ lòng đỏ trứng gà, tôm, tốt nhất từ cào cào, trứng kiến (ko phải đạm thực vật nha), canxi hữu cơ + phơi nắng+ tắm (vỏ trứng canxi vô cơ ko có chức năng tăng canxi), vitaminC giảm stress.
Chim nhà ko con nào giống con nào nên theo dõi tốc độ rớt lông và ra lông để chỉnh (khi chim đủ chất thì quá trình thay lông nhanh, rớt đều, ra đều), mình thường vài ngày véo cho 1 viên cao ngựa cỡ bằng hạt đỗ xanh cho vào 1/3 cóng nước, cao ngựa tan màu đục, chim uống kèm ăn cám phân vẫn tốt, con nào ko chịu uống thì thay nước mới nhé vì nó đủ chất rồi.
Sau khi xong lông giảm đạm động vật và tăng chút béo cho mượt lông (khi thay lông giảm béo mức tối thiểu)

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Nếu thay lông bạn nên mua 2 bịch cám thái đỏ + cào cào mỗi ngày + trái cây mát thay đổi luân phiên (mướp khía, cà chua, dưa hấu, đu đủ, carot). Đảm bảo chim bạn sẽ có bộ lông như chim rừng. Cám của bạn cảm giác hơi nóng dẫn đến chim lâu đổ lông có khi bị đứng luôn. Mình đã test cả đàn chim của mình kết quả con nào cũng khoát bộ lông đẹp ngoài sức tưởng tượng. Khi thaylong xong bạn nên cho ăn cám lực. Nếu có tiền nên cho ăn cám thái màu xanh là ok nhất độ ổn định của chim tốt. Hiện nay cám trôi nỗi rất nhiều nên bạn cẩn thận. Còn thái lan nó có công nghệ tốt còn VN chưa thấy cám nào ok cả.