Cám tầm trung cho chim đàn!

docvylong87

Đầu tiên e xin chào các bác! Các bác cho e hỏi là ngoài các loại cám cao cấp như Hiển BK, Thắng Mẹo, Hưng Cổng đục, Nam Đà Nẵng, Anh Phạm .... giá từ 20k/1 lạng. Các loại cám này thì chất lượng đã được kiểm chứng rồi, tùy con chim và sở thích của các bác mà chọn loại cám cho chú chim cưng của mình thôi ạ!;)

Nhưng hnay e muốn hỏi về phân khúc thấp hơn là cám tầm 10k/lạng. Như các loại cám trên thì quá tuyệt vời rồi nhưng nếu mình nuôi nhiều chim mộc mà điều kiện kinh tế ko dư dả lắm thì cũng khá là tốn kém. Nên e muốn tham khảo các bác đang dùng các loại cám bình dân nào. Không tính bavi hay vva 10k/1 gói 5 lạng nhá!:(

Hiện tại e đang dùng cám chào mào Khánh An gói bạc 50k/5 lạng cho mấy con mộc thấy cũng ok hót hét bình thường, phân khô nhưng chỉ là mộc đang thuần treo hót nhà!

Giờ thấy cám cám Lạc Hồng 35/1 hộp 5 lạng nhìn màu cũng khá đẹp nhưng ko biết chất lượng như nào.

Vậy hiện tại các bác đang dùng cám tầm trung nào cho chào mào thì cùng chia sẻ cho mọi người biết nhá?

hilandwind

Cám khánh an ok đó bạn. Chim nhà mình ăn cám này mà cũng đẻ ầm ầm. Chim thay lông mà trái cây đều lông cũng đẹp lắm.

phandai1994

Mình nuôi nhiều thì dùng khánh long 45k 500g, cám khá tốt,chim mình ăn vẫn căng lửa ào ào!

chaomaopr

Cám tầm trung thì có Anh Thông, VVA giấy bạc. 40k/500g. Khi chim thay lông thì trộn thêm 4 trúng gà là OK. Nếu siêng thì bạn làm cám theo Công thức. Của anh Thập Phương Khách. Đơn giản rẻ tiền và dễ làm.

docvylong87

Cám khánh an ok đó bạn. Chim nhà mình ăn cám này mà cũng đẻ ầm ầm. Chim thay lông mà trái cây đều lông cũng đẹp lắm.

Hi nhưng cám này lông đít ko đỏ lắm phải ko bác nhỉ? Bác nuôi đẻ có cả mồi tươi nữa thì sao nó ko đẻ ầm ầm cơ chứ :v

tinbmt1975

Trước đây chim nhà mình toàn ăn cám này, chim thay lông đít cũng đỏ đẹp, sau này chỉ cho chim trong avi ăn thôi, thấy chúng nó cũng hót ầm ĩ.