Cần ae giúp về chào mào mới đi xe xuống thì bị ngoái

nhocloclaoca

tình hình là sáng nay e mới nhận được 1 chú chào mào từ bình định xuống . hí hửng xách về nhà rồi mở áo lồng ra xem thì hỡi ơi , nó ngoái như điên , e treo ra xa thì ko thấy ngoái nhưng lại gần thì ngoái ghê lắm , e đang nuôi lồng tròn 3 cầu ngang , các bác ai có kinh nghiệm bố trí cầu để nó bớt ngoái thì xin chia sẻ cho e với . e lo quá . con này nhìn tướng rất đẹp , về nhà nghe chim nhà hót là đã ro ro wec wec rồi , thả đi thì tiếc lắm .. mong các bác giúp e chữa cho e nó .. thanks các bác rất rất nhiều :(:(:(

vukienvp

Vậy thì cho vào lồng vuông bố trí thêm 2 cầu góc đi bạn ơi.
Mình có 1 chú cho vào lồng vuông là hết.

N

namkiet

Guest
tình hình là sáng nay e mới nhận được 1 chú chào mào từ bình định xuống . hí hửng xách về nhà rồi mở áo lồng ra xem thì hỡi ơi , nó ngoái như điên , e treo ra xa thì ko thấy ngoái nhưng lại gần thì ngoái ghê lắm , e đang nuôi lồng tròn 3 cầu ngang , các bác ai có kinh nghiệm bố trí cầu để nó bớt ngoái thì xin chia sẻ cho e với . e lo quá . con này nhìn tướng rất đẹp , về nhà nghe chim nhà hót là đã ro ro wec wec rồi , thả đi thì tiếc lắm .. mong các bác giúp e chữa cho e nó .. thanks các bác rất rất nhiều :(:(:(
chim bị hoảng vì sợ, gọi là ngoái hoảng nên bạn ko trùm áo lồng nha, để vậy một thời gian sẽ hết, nhưng áo lồng thì chưa nên trùm nhiều. Không sao đâu .
Thân

bad boy

hic mình cũng đang bị tình trạng như thế , mình để em nó lồng 64, 3 cầu thẳng em nó cứ đứng ở cầu này ngoái đầu lại nhẩy sang cầu sau lưng, mình đang lo quá.

treofan

hic mình cũng đang bị tình trạng như thế , mình để em nó lồng 64, 3 cầu thẳng em nó cứ đứng ở cầu này ngoái đầu lại nhẩy sang cầu sau lưng, mình đang lo quá.

Trường hợp này mình bày cho bạn 1 cách, mình áp dụng thành công với 1 con skon bị y chang như bạn. Bạn chỉ cần sắp cầu như sau. 1 cầu thẳng bên dưới - để đồ ăn và nước. còn phía trên bạn sử dụng 2 cầu rể bán nguyệt - 1 cầu bạn đặt nghiên 1 góc tầm 45 độ, còn cầu bán nguyệt còn lại thì tuỳ bạn (đặt nghiên hay ngang đều được). Bỏ chim vào nuôi tầm 1 - 2 tháng là chim hết tật.

chaomao_tn

Con chim của bạn đúng là bị hoảng nên mới sinh tật có thể do lạ lồng,do đi đường xa và lạ chủ mới hoặc em nó bị tật từ khi nhốt vào lồng tròn bạn nhốt em nó vào lồng vuông 4 góc có cầu bán nguyệt kiên nhẫn nuôi từ từ cho nó quen chủ cầm lồng là ok mà.

bad boy

Trường hợp này mình bày cho bạn 1 cách, mình áp dụng thành công với 1 con skon bị y chang như bạn. Bạn chỉ cần sắp cầu như sau. 1 cầu thẳng bên dưới - để đồ ăn và nước. còn phía trên bạn sử dụng 2 cầu rể bán nguyệt - 1 cầu bạn đặt nghiên 1 góc tầm 45 độ, còn cầu bán nguyệt còn lại thì tuỳ bạn (đặt nghiên hay ngang đều được). Bỏ chim vào nuôi tầm 1 - 2 tháng là chim hết tật.
mình đã đặt 3 cầu bán nguyet cũng đỡ rồi, đang theo dõi, ra dàn thì e nó vẫn chơi bt.

xuanhuy008

hi! nếu đúng bổi BĐ lên thì hầu như con nào cũng bị ngoái hết bạn. Mới về em nó hoảng nên ngoái là bình thường. Nếu bạn lo lắng quá thì trùm em nó vài ngày, sau đó bố trí lại cầu như mấy bác kia bày. Alo hỏi chủ cũ xem cho lồng 3 cầu nó đã hết ngoái chưa? Nếu chủ cũ nói hết ngoái thì bạn cứ nuôi ở đó khoảng 1 tuần nó quen thì sẽ hết thôi. Còn nếu chưa thì chuyển em nó sang lồng vuông 1 thời gian cho thuần hơn chút rồi về lại là ok! Chúc bạn ưng ý với em nó!

hieư236

Chim mới xuống xe nó mệt như người thôi. để chim yên tĩnh nghỉ ngơi là ok ngay

thanhmai117

cái này cứ từ từ mới chữa đc bác ạ nếu nóng vội e sợ là k ăn thua đâu

vanhuynh

mình cũng có 1 con bổi huế mới lấy mà đã ra giọng dài ,về thấy ngoái ra phía sau tháy nản quá.vậy con của mình có nên mở áo lồng ra ko.còn này rất nhát thấy người là ngoái liến.mình đang nuôi lồng vuông , có 1 cầu thằng ở dưới, trên 1 cầu bán nguyệt và 1 cầu phụ.

rfc647

Member
Nhổ hết lông cánh lông đuôii ko dùng cầu cho nó an ngủ duois đáy lồng từ từ sẽ hết,con nào đáng làm thì làm còn không phóng sinh, trị cách nhẹ nhẹ nó không hết nổi đâu.

hung_chip

Chim nó mệt đó và sợ vì đi xe nó xóc nên bị hoảng mà. Đa phần chúng nó toàn nhét cốp nên chim sợ

Tri Minh

Bạn cho vào lồng vuông sau do để 4 kèo tròn ở phiá trên 4 góc lồng và 1 kèo chính đe phòng chim bám nóc thì bạn dán băng keo trên nóc lồng nữa nhé, cách này mình chữa khỏi 1 em sinh tật lộn cầu luôn đấy, thân chào !