Có AE nào dùng cách này để kích lửa cho chim không vậy?( xem clip thấy xót xa quá)

Chim Điên

Chim cứng không sao, vớ vẩn bể chim nhé. Cách này thấy sao sao ý hahaaa ác ác cơ mà 2 con sung sung bằng nhau thì ok

chaomaopr

Chim cứng không sao, vớ vẩn bể chim nhé. Cách này thấy sao sao ý hahaaa ác ác cơ mà 2 con sung sung bằng nhau thì ok
Vì kích chim nên con chim bỏ vào là chim dạt dở đễ cho con kia ăn hiếp chứ. Dù sao cái kiểu này còn đõ hơn kiểu mua con bổi về cột chân Lại thả vào cho con kia cắn mổ tanh bành. Híc hic

49m28667

Mình kể anh em ví dụ rồi tự đánh giá.
Cội mình chơi có cái lồng Avi ( chừng 7-8 con bổi trống có mái có) mấy anh em tơi chơi có mấy người hay mang chim treo sát đó, kết quả thì khỏi nói rồi chim chơi ầm ầm cánh đuôi bọng đầy đủ, chủ chim ở ngoài cũng nổ không kém. Sau chùng 10 phút mang ra giàn thì tắt tiếng, cụp mào....xong.
Chúc anh em có chim hay !

tinbmt1975

Mình kể anh em ví dụ rồi tự đánh giá.
Cội mình chơi có cái lồng Avi ( chừng 7-8 con bổi trống có mái có) mấy anh em tơi chơi có mấy người hay mang chim treo sát đó, kết quả thì khỏi nói rồi chim chơi ầm ầm cánh đuôi bọng đầy đủ, chủ chim ở ngoài cũng nổ không kém. Sau chùng 10 phút mang ra giàn thì tắt tiếng, cụp mào....xong.
Chúc anh em có chim hay !
Quá chuẩn luôn, con chim chơi có lửa hay không tự bản thân nó tích lũy nên, tương tự như chúng ta tập thể dục, không thể có thể lực hoàn hảo ngay. Chú chim cũng vậy lửa cũng được tích lũy từ từ qua quá trình chăm sóc, dợt dãi.

quangphucmobile90

nói chung là có nhiều cách như cách ở trên thì giúp cho em bổi mau nổi lên và tự tin hơn. chứ em nó có lên lửa mà gặp mấy e chim già thì cũng tắt điện.