Có chút đề xuất.

pingp00ng

Thưa các bác.
Lâu nay, trong hầu hết các cuộc thi đấu chào mào, Ban Tổ Chức thường phát số thứ tự cho các bác gắn vào lồng chim.
Nay, em lại nghĩ ra một hình thức khác, đó là mỗi chú chim khi được các bác chăm sóc đều có một cái tên riêng, vậy tại sao chúng ta không làm cái bảng tên chú chim cưng của mình, mỗi khi đi thi các bác đem theo và kẹp vào lồng thay cho số thứ tự. Như vậy sẽ rất cá tính. Ví dụ như Phi Hổ, Phèn...
Các bác thấy thế nào ạ?

Bá đạo cho sự sáng tạo ùi, có ý kiến. Nhưng k đc hay cho lắm, nếu thì vài con thì đc chứ lên đến vài trăm con thì tên nào mà đặt cho đc..
VD: có 2 chú tên Phi Hổ, rồi sẽ ra sao ? khi BGK đọc chú chim Phi Hổ bị loại thì BGK phải đích thân đi xuống tận nơi chỉ àh. Còn về số SBD thì vẫn oke và thuyết phục nhất. Vài lời chia sẻ cùng bác.
Thân!

khoant

cái này làm khó cho ban giam khảo chắm lăm đó bác.số còn bi lộn huốn chi chử.

denloitrang

sao mà có thể đc Bạn, khi đó đừng nói gì làm khó BGK mà khó cho đội ngũ hạ lông nữa, cái số kia ma khi hạ lồng còn đi tìm, sao cái tên tìm ra nổi, đó là chưa kể Chữ mỗi người khác nhau, người viết Đẹp rõ ràng thi may qua, còn người mà chữ nhu con giun thì khỏi luôn. hehehe
Thân Denloitrang

sonbt

Số là đúng nhất. Còn tên lúc đó đưa lên đưa xuống đi tìm tên hơi bị khổ, chưa tính tới chuyện tên trùng nhau thì sao ?

lồngchim

Ý kiến đóng góp là tốt nhưng thực thi thì ko dễ .
Nếu chim e đem đi dự thi nhưng chú ấy ko có tên thì e làm sao hihi.

Thân

Kysutach

Trùng tên,trùng họ thì lấy cmnd ra xem quên quán và ngày sinh tháng đẻ thì biết liền.quá dễ dàng luôn.hehe