Có Nên bỏ ký tử vào cám

hotrieuphu

mình đang dùng loại cám vva 10k/150g.... mình thấy loại này chim ăn cũng khá tốt lông lá cũng ổn định...nhưng mình thấy chim chưa thật sự căng lửa cho lắm.... mình định bỏ thêm trứng gà với ký tử vào cám không biết có ổn không...... 150g mình bỏ thêm 1 quả trứng với 15g ký tử không biết có ổn không
vì mình nghe nhiều ae nói bỏ hạt ký tử vào cám cũng không tốt... ae cho mình ít ý kiến.....tks ae nhiều

Hải Băng Giá

mình đang dùng loại cám vva 10k/150g.... mình thấy loại này chim ăn cũng khá tốt lông lá cũng ổn định...nhưng mình thấy chim chưa thật sự căng lửa cho lắm.... mình định bỏ thêm trứng gà với ký tử vào cám không biết có ổn không...... 150g mình bỏ thêm 1 quả trứng với 15g ký tử không biết có ổn không
vì mình nghe nhiều ae nói bỏ hạt ký tử vào cám cũng không tốt... ae cho mình ít ý kiến.....tks ae nhiều
Up 1 cái cho cao thủ chỉ bảo, em cũng đang lăn tăn vấn đề này

SherlockTN

1 trứng ít quá k bạn? 1 gói mình bỏ 5 quả, 2 đầu đũa mật ong, mình thấy cám này có ớt trong đó thì phải, đảm bảo chất nóng rồi, kỳ tử nên tham khảo kỹ kinh nghiệm ae hãy bỏ vào nhe bạn!

hotrieuphu

1 gói 150g thôi bạn à... đâu phải nửa kg...làm cám 1kg 20quả rồi... trong cám này cũng có thành phần trứng rồi.... bỏ nhiều tốn kém và dư thừa chất... nếu 1 quả ít quá thì 2 quả là đủ rồi

Dân Thường

Nên cho kì tử vào bạn ạ. Nó là thuốc dẫn và có tác dụng kích dương nên chim sẽ xung hơn. Đôi lời chia sẻ

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào các bạn.
Hiện tại mình thấy các nghệ nhân tại cội mình chơi làm cám có bỏ kỷ tử vào cám. Qua quá trình thay lông chim đẹp lắm. Còn mãn sung thì thấy nó cũng vậy chẳn hơn gì khi không cho ăn kỷ tử. Chim căng lửa là do tập luyện và chăm sóc mà thôi. Chim mình thì cứ cám thái thẳng tiến và thấy nó chơi cũng ok đi cafee cũng ko thấy ngại ngùng gì cả. Vì vậy kỷ tử bạn muốn cho vào cũng được và ko cho cũng được cũng ko sao cả. Đôi lời chia sẽ.

Thân

tuanlv115

1 kg cám bạn cho 1 lạng kì tử . Kì tử để trên ngăn lạnh hạt sẽ giòn và dễ xay . Hoặc ngâm với nước nóng . Kì tử ko hề nóng , nó tác dụng hơn carot , có kì tử thì ko cần cho cà rốt nữa.

Mickeycm.batoqn

kỷ tử cường dương bổ thận,kỷ tử còn gọi là cam kỷ,rất nhiều tính mắt,ko có vấn đề gì với chim,con ai nói kỷ tử là để kích chim thì đó là nhìn nhận vớ vẩn

Hải Băng Giá

1 kg cám bạn cho 1 lạng kì tử . Kì tử để trên ngăn lạnh hạt sẽ giòn và dễ xay . Hoặc ngâm với nước nóng . Kì tử ko hề nóng , nó tác dụng hơn carot , có kì tử thì ko cần cho cà rốt nữa.
Em cung nghe nhiều người nói như bác này nhưng chưa dám thử, để có thời gian em thử thay đổi cám cho 1 chú xem thử thái độ thế nào

N

namkiet

Guest
Chào bạn!
Kỉ tử là con dao hai lưỡi, bạn nên cẩn thận, nếu bạn thích thì cứ bỏ vào, mà chim bị cắn lông thì bạn bỏ ra nhé.
Thân

mecm

Chào bạn!
Kỉ tử là con dao hai lưỡi, bạn nên cẩn thận, nếu bạn thích thì cứ bỏ vào, mà chim bị cắn lông thì bạn bỏ ra nhé.
Thân
bác này chuẩn nè,mún con chim căng thì nuôi với dợt dãi đúng cách thôi bạn

hoangjtam

k nên cho vào ăn vào chim sung k có mái bức xúc sinh ra nhiều tật.cắn lông, bu chụp, phá vĩ tè le.

danmobile

chính xác là kỷ tử trộn chung vào cám cho chim ăn mình thấy vẫn vậy(chơi vẫn bt nếu không có mồi tươi điều),nhưng có vấn đề mình ưng ý nhất là tách đỏ và đít đỏ rất đẹp,không khác j chim bổi rừng mới về,mình có nuôi e chim ổ lên đổ 1 mùa lông đầu tiên,nhưng nhìn e nó không khác j bổi rừng mới về.tiếc là e nó bị mấy thằng chim tặc mượn mất rồi chứ không sẽ có dẫn chứng.còn vấn đề cắn phá lông ... do sung wa vì dùng kỷ tử thi mình chưa gặp