Có nên dùng cầu phụ?

impala

Chim Thầy
vấn đề này em hơi thắc mắc... mong các bác chia sẻ nhé...

Tại sao cần cầu phụ?

Lợi và hại khi dùng cầu phụ?

Dùng cầu phụ loại nào và đặt ra sao là hợp lí nhất...

PS: em cũng biết mỗi con chim 1 tính và mình phải đặt cầu cho đúng nết của nó thì nó mới phát huy hết khả năng được... Mong các bác chia sẻ kinh nghiệm về từng nết và loại cầu phù hợp...

Rất mong sự chia sẻ của các bác!

Thân!

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Nên lắm bác ơi , tùy theo con chim mình nó hay nhảy chỗ nào thì đặt cầu chỗ đó . Như vậy chim chơi hăng hơn và không bị bám nan lồng . Trường hợp lồng quá thấp hoặc quá trật mà đặt cầu phụ nhiều khiến chim hay mắc tật lộn lồng rất khó trị . Vài lời mạo muội .
Thân , black_fish9402

impala

Chim Thầy

Clip này thì có lồng dùng 2-3 cầu và có 1 lồng ko dùng cầu phụ...

em hơi thắc mắc chỗ này... các bác giúp nhé... tại sao con ở lồng ko có cầu phụ... chủ lại ko bỏ cầu phụ vào???

clip này con lồng cao bên phải cũng có cầu phụ nhưng nó cũng vẫn nhảy bám lồng...

Thân!

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Chắc tại nó sung quá nên muốn sang lồng con khác mà bám nan . Như con không có cầu phụ ngoài cùng bên phải . Đặt 1 cái cầu phụ ngay chỗ nó nhảy là ổn . Chim em trước không có cầu phụ cũng hay nhảy kiểu đó . H biết ý đặt cầu phụ ngay đó thì nó nhảy lên và không bám nan nữa .

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Tùy vào nết chơi của con chim mà chúng ta chọn cầu cho nó
VD: + Con chơi hay sàn cầu, chạy cầu, lăng xăng chúng ta nên bắt nhiều cầu để chúng được chơi hết khả năng của mình
+ Con chơi kiểu sàn qua sàn lại 1 cầu thì mình có thể chơi loại Huế size lùn 1 cầu thì con chim chơi có vẻ đẹp mắt hơn
+ Còn rất nhiều kiểu và tùy vào ý thích của chủ nhân nên có thể chơi nhiều loại khác nhau…
Vài lời góp ý!