Có nên nuôi CM mái ???

chào mào1

dạ thưa em vừa mua 1 con CM mái ạ. các bác bảo là có nên nuôi để cho bọn đực kia xung lên ko ạ. con đực kia cũng 1-2 mùa rồi.

Trường Giang

Lợi là con mái nó cũng có kích con trống hăng lên,lăng xăng
Nhưng hại là đôi khi con mái nó có tật ngoái hay lộn,tắm cóng là con trống hay bắt chước lắm,với lại đôi khi ra cội con trống thiếu mái nó ko thèm chơi
cái gì cũng có 2 mặt của nó bạn ơi quan trọng là bạn khéo léo tăng cái lợi và giảm cái hại thôi
chúc bạn thành công
Thân

chào mào1

em thì em chả biết xem tuổi rừng đâu. em thấy chân nó xù xì nên em đoán cũng phải 2 năm rồi.chả biết con đực đấy có học theo k

hst90_bmt

theo mình nuôi chim mái sẽ kick chim trống tốt nhưng thời gian dài con trống sẽ hót theo tiếng mái quít chìu wiu .........., chỉ là góp ý có gì không phải a e đừng chém em nhé

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Lợi là con mái nó cũng có kích con trống hăng lên,lăng xăng
Nhưng hại là đôi khi con mái nó có tật ngoái hay lộn,tắm cóng là con trống hay bắt chước lắm,với lại đôi khi ra cội con trống thiếu mái nó ko thèm chơi
cái gì cũng có 2 mặt của nó bạn ơi quan trọng là bạn khéo léo tăng cái lợi và giảm cái hại thôi
chúc bạn thành công
Thân
Pác này nói nghe không hợp lý tý nào. Tại cái nết con chim chứ đâu phải tại con mái bác.
Cho dù nó là mái thì vẫn là chim chào mào mà, đâu phải mái là ngoáy, lộn, tắm hủ đâu :D
Theo mình khi nuôi chào mào nên nuôi 1 con mái để nó kích chim trống mau đạt lửa hơn. Ngoài ra nó cũng giúp cho các chú chim ganh nhau để dành mái -> lửa càng mau đỏ.
AE để ý ở Huế khi nuôi chim hầu như trong nhà cũng có con mái để giữ lửa. Tuy nhiên không nên để các con trống thường xuyên gặp mặt sẽ dễ bị lờn.

Thân ái.

VipClub

Vua Chào Mào
nuôi mái trước mắt chúng ta thì quả thật kick chim tại nhà rất có hiệu quả...
Nhưng.. khi nuôi con chim mái trong nhà rất là hại... Chim nhà bạn chơi có mái quen và ỷ đến chim mái dẩn đến quen cội.
Khi mang đi nơi khác ko có mái chim sẻ ít chơi...
Chúc bạn có những chú chim căng cứng
Thân ..VipClub

quangsang

theo mình nếu nhà nuôi tầm 3 trống trở lên hãy nuôi thêm mái, như thế kích chim mới hiệu quả

jackychang

Lên có mái nếu nuôi từ 3 con trở lên.

Chim mộc rất nhanh thuần , còn chim thuần rất mau căng lửa.

Bạn cứ treo gần nhau 3 ngày lại tách ra xa 2 ngày và cứ thế lặp lại làm chim cửng suốt.