Có phải đèo ko ae. Cám ơn Ae

hoangtulee

Mới bẫy được 1 con chào mào, lên mạng đọc bài của anh TOsudoc thì thấy khá giống với cách anh mô tả(chim hay KiaKia) mình nghĩ nó là chim Đèo nhưng ko chắc. Mong ae có kinh nghiệm nghe dùm e. Em chỉ quay lúc e nó ra giọng vùng, chứ ko quay đc lúc chim ra giọng vì chim còn quá nhát. Chim đít đỏ rực nên em nghỉ bối của aj mơi mua sẩy, đang thay lông nữa. Cám ơn ae

Sửa bởi Amin:

chaomaobatraiqb

Mới bẫy được 1 con chào mào, lên mạng đọc bài của anh TOsudoc thì thấy khá giống với cách anh mô tả(chim hay KiaKia) mình nghĩ nó là chim Đèo nhưng ko chắc. Mong ae có kinh nghiệm nghe dùm e. Em chỉ quay lúc e nó ra giọng vùng, chứ ko quay đc lúc chim ra giọng vì chim còn quá nhát. Chim đít đỏ rực nên em nghỉ bối của aj mơi mua sẩy, đang thay lông nữa. Cám ơn ae
http://www.youtube.com/watch?v=SEwPGXHU5QM&feature=youtu.be
chim bẩy lại của người ta thì làm sao chac chắn được

hoangtulee

Chân chim em thấy có vảy trắng nên chắc ko fari chim hoc giọng. Mong cao thủ nge dùm e.
. Ko bik là vàng hay bạc nhưng giọng cũng đanh lắm. Thân

windstrucks

mình nghĩ đoạn clip của bạn chưa đủ cơ sở để anh em thẩm giọng, chỉ khi nào em nó sổ giọng thì anh em sẽ giúp bạn dễ hơn.

tranhathi

Đúng là chim Đèo rùi đó bạn. Nhưng đèo nào thì mình pó tay ha ha haaaaaaaa

shopthuhavd

Quay clip kiểu như Pác khó mà đoán được chim có phải chim Đèo không, với lại giọng em nó chưa nghe được giọng đặc trưng của dòng chim này: ví dụ như có tiếng "chiếc" hay tông sổ bọng như thế nào thì đoán chắc chắn hơn !
Thân chào !

mecm

e thấy con này giọng k đc hay so với chim đèo,chất do đang yếu lửa

vietgun

Chim mà kêu Kia Kia, có khả năng là chim Hàn Quốc! Hihi

Mình đùa vậy, thực ra sau khi xem và nghe clip của bạn thì chẳng ai đánh giá nó là chim vùng nào. Bạn nuôi 1 thời gian rồi quay lại

Mà bạn bẫy được ở đâu?

Thân/VG