Có phải bổi sổ bong không anh em.

• Người khởi tạo NBQ
  • Ngày bắt đầu

NBQ

Bổi mới về 4 ngày anh em xem dùm 2 câu đầu có phải nó sổ bọng không. Nếu là bọng thì nghe chán quá. Tuần này mình làm đêm, ngày về không lo ngủ mà chỉ canh cho e nó sổ để sướng cái lổ tai nhưng nó chỉ đi gió và kêu máy tiếng như vậy thui.hic buồn.
Cảm ơn ace đã xem bài.

thanhlong_mechim

vậy là được rồi đó bạn, mới 4 ngàymà như vậy là quá ngon rồi; cứ từ từ e nó sẽ lên thôi.

kolate

M.n cho em hỏi. E có con huế già rừng ạ. Mà sao nó líu nhỏ như kiểu tự kỉ thì hay và dài. Còn lúc nó hót to thì lại chỉ 23 âm và nghe k hay. Chim 4thang. Bây giờ e phải lm gì a

NBQ

vậy là được rồi đó bạn, mới 4 ngàymà như vậy là quá ngon rồi; cứ từ từ e nó sẽ lên thôi.
Đang ngóng chờ nó từng ngày bạn ah, hình thể thì đẹp nhưng giọng ko biết ra sao đây. Bổi nhờ bạn mua ở Huế gửi vào nhưng ko biết có phải Huế mộng Huế mơ ko nữa hihi

NBQ

M.n cho em hỏi. E có con huế già rừng ạ. Mà sao nó líu nhỏ như kiểu tự kỉ thì hay và dài. Còn lúc nó hót to thì lại chỉ 23 âm và nghe k hay. Chim 4thang. Bây giờ e phải lm gì a
Làm cái clip như mình đi bạn cho ae dễ thẩm

MrKhoaMars

Con này giọng lúc đầu là tiếng ra giọng đúng rồi. Bổi phải có mùa mới ra hết giọng. Còn con chim bạn của bạn gửi vô phải tin bạn chứ. Cá nhân mình ko thích mấy giọng sau của nó.

NBQ

Con này giọng lúc đầu là tiếng ra giọng đúng rồi. Bổi phải có mùa mới ra hết giọng. Còn con chim bạn của bạn gửi vô phải tin bạn chứ. Cá nhân mình ko thích mấy giọng sau của nó.
Cảm ơn bạn. Ko phải ko tin bạn ah mà bạn m cũng ko rành về chim và cũng mua chim ở tiệm thui. Chỉ hi vọng vào chữ duyên thui hihi

daibangxanhvg

tiếng hơi chua chát sao sao vậy nhỉ?
mình đang nuôi 1 em gần 2 năm lồng giờ mới chịu ra giọng mà đã ra là phê, cứ kéo tông 7 8 9 ngọt lịm, lúc lên 11 âm. buồn thì đi gió nhẹ nhẹ. khổ cái từ lúc bắt về tới giờ chưa một lần rớt lông.

NBQ

mình đang nuôi 1 em gần 2 năm lồng giờ mới chịu ra giọng mà đã ra là phê, cứ kéo tông 7 8 9 ngọt lịm, lúc lên 11 âm. buồn thì đi gió nhẹ nhẹ. khổ cái từ lúc bắt về tới giờ chưa một lần rớt lông.
Chắc là nó đang chửi mình đấy bạn ah: "Quốc mày nhốt tao". Hi vọng chăm e nó thời gian nữa e nó sẽ khác.
Làm cái clip giọng a e thưởng thức đi bác.

Sửa lần cuối:

daibangxanhvg

cũng đang cố gắng canh me lúc nó sung lên quay rồi khoe với mọi người, khổ cái lúc nó hót mình ngủ, lúc mình tỉnh thì nó hết hót, :D. Khi nào quay được sẽ khoe với mọi người hàng Huế nóng hổi! :cool:

NBQ

Em nó ko còn cả những tiếng chưa chát nữa bác ah em nó đã về với thiên nhiên. Hic

daibangxanhvg

cùng chia buồn, cũng mới cho một em chiến nhất đi ra ngoài đẻ mới con mái thiên nhiên, nó đi ngang chim nhà ché không thèm nhìn! hí hí

NBQ

cùng chia buồn, cũng mới cho một em chiến nhất đi ra ngoài đẻ mới con mái thiên nhiên, nó đi ngang chim nhà ché không thèm nhìn! hí hí
Ko biết ngày nay ngày j sáng đọc cái tin trên face thằng bạn bẫy đc chim sẩy, chiều tới m sẩy chim hai. Cùng chia buồn