Có phải chào mào bị bể nặng ko cao nhân chỉ giúp

Vua_Soi

Hiện e có nuôi 1 chú CM đang có tí lửa thì mang sang hàng xóm dượt mà bị 2 con ép bể luôn, nhưng e cứ nghĩ chỉ bình thường ko sao nên đem đi chơi vs mấy con khác kết quả là gặp con nào cũng chỉ hót được 1 tí là tung lồng. Hôm trước có thả 1 con má trắng vào để e nó đánh lấy lại chút bản lĩnh ko ngờ nó đánh con má trắng xong má trắng chơi lại 1 mỏ mà con chim em tung lồng luôn giờ thấy nó chả có tí bản lĩnh nào các pro cho e hỏi là con này mùa sau chơi được nữa ko.Thaks all

shopthuhavd

Bác nói rõ hơn chút, chim Pác nuôi được mấy mùa rùi, nếu chim tơ 1 mùa mà bị như vậy thì dể chữa chứ chim bổi già thì chắc khó xử lý em nó lắm đó.

Bav4ever

Bạn cứ thử nuôi và chăm sóc thêm thời gian nữa lấy lại lửa cho em nó xem sao. Thời gian này thì ko nên kẹp chim cứ để em ý 1 mình căng lửa thì kẹp với chim yếu ko nên nhốt chung lồng mổ nhau bạn ạ. Nhưng nếu có chơi lại dc thì em chim của bạn sẽ chơi ko bền nc và khi gặp một em khác có nc chơi giống chú chim đã làm bể em chim của bạn thì sẽ ko dám chơi nữa. Đôi đièu chia sẻ theo suy nghĩ nếu sai mong các bác đừng gạch đá tội nghiệp em
BAV4ever thân

coem_05

Gọi theo ngôn ngữ gà chọi là vỡ đòn rồi, cho em nó ra thiên nhiên thôi.