Có phải chim non mùa lồng?

Solitude

Chào ae diễn đàn, nhà mình nuôi 5 chú cm. trong đó có 2 em bình thường thì ko sao, hễ nghe tiếng chào mào khác kêu ( kêu chứ ko phải sổ bọng nhé) là nó cụp mào nhảy loạn xạ trong lồng, rúc đầu ra ngoài nan, thỉnh thoảng lại còn ngoái nhẹ cái nữa. Hiện tượng đó có phải do chim non mùa lồng hay ko? Mong mọi người tư vấn vì mỗi lần e nó nhảy vậy nhìn bực lắm. Thanks mọi người

phamkien25

mấy chú đó đã có mào hết rồi àh. Xem chân nó có đóng vảy nhiều ko nếu ko thì chim cũng chưa già lắm đâu. Còn việc bác nói nó ngoái nhìn là do nó sợ thôi, nuôi mấy chú bổi này tinh thần mình phải rắn mới dc chứ ko cứ nhìn em nó rút toác cả mặt mũi tội ghê

Solitude

Chim minh ko phai chim bổi bạn ah, 2 con mình nói đều đã 1 mùa rồi. Cũng tương đối đứng lồng rồi

toprui

trước đây có bị như thế không bạn. mình nghĩ chim bị hoảng rồi, nghe chim khác kêu mà tung lồng có lẽ là trùng hợp thôi. bạn xem lại chỗ treo chim xem có bị chuột, thằn lằn quấy ban đêm không. tạm thời tủ áo kín lại đã.

Solitude

Mình nghe vài ae trong cội bảo do nó nghe tiếng con khác gọi bầy nên nó nháo nhào theo, do chim còn non mùa lồng nên thế. Ko biết có phải ko nữa mọi người?

gravita82h3

hay là bác kê gần cao thủ nhiều quá nên bể rồi ( e chỉ góp ý bác đừng giân ) :D

vunguyen1976

nó bị con gì làm cho hoảng rồi,bạn nên đem treo chỗ khác đi và tủ áo lồng lại nha