Cùng thảo luận duy trì nòi giống các vùng chim Huế

sonttt

Mình chơi chim cũng được khá lâu, bây giờ thì không có thời gian nuôi nữa. MÌnh cũng suy nghĩ điều này không biết các bác ý kiến thế nào.
MÌnh thấy các câu lạc bộ tại Huế đua nhau thành lập rất nhiều, tổ chức thi chim rất nhiều và chim Huế trở thành thương hiệu cho cả nước.
Chim Huế ngày nay lên các vùng Nam Đông, A lưới..... không còn nhiều thì tại sao các CLB chim không ngồi lại với nhau để bàn về việc duy trì nòi giống để còn chơi được nhiều năm.
Mình nghĩ các Câu lạc bộ nên thành lập 1 ngày tập hợp phóng sanh các chú chim Huế bị tật lỗi không chơi nữa ra thiên nhiên để còn duy trì nòi giống. Chứ mãi bẫy mà không còn chim thì sau này không biết thưởng thức thứ gì.

midavina

Cái này phải lập chuồng trại thôi chứ thả ra ai quản lý được số chim anh, vừa thả cái họ bẫy mất rồi. Em đang có dự định nuôi bảo tồn dòng chim sông kol mà thấy khó khăn về mặt diện tích nè, đang nhốt 20 con 1 lồng đợi thời cơ khi có nhà có cửa rồi mới tính thôi. Nhốt chung lông xấu, cắn nhau chí chóe mà cũng đành chịu không biết thế nào. Sau này nếu có diện tích làm vài cái avi nuôi sinh sản.

cocghe

nuôi sinh sản thì được bác ah, chứ thả ra là bị lượm lại ah

crystalcandy

Cái này phải lập chuồng trại thôi chứ thả ra ai quản lý được số chim anh, vừa thả cái họ bẫy mất rồi. Em đang có dự định nuôi bảo tồn dòng chim sông kol mà thấy khó khăn về mặt diện tích nè, đang nhốt 20 con 1 lồng đợi thời cơ khi có nhà có cửa rồi mới tính thôi. Nhốt chung lông xấu, cắn nhau chí chóe mà cũng đành chịu không biết thế nào. Sau này nếu có diện tích làm vài cái avi nuôi sinh sản.
Giao lưu e 1 em song kon với anh. Em đưa anh 1 em già rừng, chân lên màu vàng ống luôn. Em muốn có 1 em song kon chính gốc quá. Số phone em 0937820323 nhen. Thông!

ngothanhnhan

Giao lưu e 1 em song kon với anh. Em đưa anh 1 em già rừng, chân lên màu vàng ống luôn. Em muốn có 1 em song kon chính gốc quá. Số phone em 0937820323 nhen. Thông!

ham hố thế nhỉ.. mai mốt giao lưu hay giao kéo gì ấy thì inbox nhé.... đưa ra lộ thiên thế này tính lụm đá về xây nhà à.

crystalcandy

ham hố thế nhỉ.. mai mốt giao lưu hay giao kéo gì ấy thì inbox nhé.... đưa ra lộ thiên thế này tính lụm đá về xây nhà à.
Kakaka. Xin tuân lệnh đại ca kakaka! Nhà đã xây xong, chuẩn bị làm cái chuồng nuôi vịt và chào mào hehe!

midavina

À mình nuôi bảo tồn nên đã ngừng cung cấp bổi sông kol từ lâu nên bạn thông cảm. Các bạn vào facebook mình chơi thì thấy hiện nay chỉ giao lưu chim thuần là chính. 20 con là cái số cuối cùng cho hành trình tiếm kiếm và sưu tầm. Hy vọng sau này lọc lựa còn được 5 đến 10 con nuôi là được dù từng ấy con cũng đã text 1 lần rồi. Đủ thứ vấn đề để loại bỏ bớt như hót giọng mái, lông lá xấu....

noucamp98960

À mình nuôi bảo tồn nên đã ngừng cung cấp bổi sông kol từ lâu nên bạn thông cảm. Các bạn vào facebook mình chơi thì thấy hiện nay chỉ giao lưu chim thuần là chính. 20 con là cái số cuối cùng cho hành trình tiếm kiếm và sưu tầm. Hy vọng sau này lọc lựa còn được 5 đến 10 con nuôi là được dù từng ấy con cũng đã text 1 lần rồi. Đủ thứ vấn đề để loại bỏ bớt như hót giọng mái, lông lá xấu....
Phải kiếm vài e mai skol nữa mà nuoi ss bạn nhỉ. Lông lá xau hay giong mai cũng ko sao, miễn ss dc là ok, đời con doi chau sẽ đẹp thui.

crystalcandy

Face của Anh là gì dạ? Cho em xin với. Hjhj.

midavina

Mái thì đễ có điều mình sợ mấy con bổi nó hót giọng mái nên hiện tại chưa nuôi mái. Mà có nhất thiết phải là mái sông kol không nhỉ?Nhiều bạn ngoài bắc điện hỏi mua mái sông kol hjhj mà chưa nuôi mái.

sonttt

Theo mình nghĩ nếu là người tâm huyết thì các chủ câu lạc bộ nên có sáng kiến để làm việc làm này. Một hành động sẽ làm thêm chúng ta yêu quý chim và thiên nhiên hơn.