cơm nắm muối vừng cần sư phụ chỉ dậy vài bước cơ bản để em đi bẫy chim ạ

tinhxa

tinh hình là em có chim mồi khá đứng lồng cho vào lồng bẫy gọi rất tốt ạ,hum nay em thử đi bẫy mà không được mòng có sư phụ nào chuyên đi bẫy chỉ cho em vài đường hoặc có ai hay đi bẫy ở khu vực bn hưng yên cho em ké làm trân đếu đóm cũng được ạ ,

mấy hum nay trời âm u,nên em quết định đi tham khảo xem vùng nào có chim và chim hay ở,em đi phất hiện một đàn má chắng khoảng 4 em và 1 đôi vợ chồng,em mang mồi đi đánh nhưng chim mồi gọi khản cổ mà chim trời không thấy vào,không biết là do thời tiết hay là do chim muồi của em không biết cách dụ chim trời tới ạ.(chim em di dàn đấu đá nhiệt tình các bác ạ) bác nào biết cách chỉ em vài đường cơ bản

bamien

Bạn chịu khó đọc những bài ae chia sẻ rồi mang chim đi chiến đấu. Mang theo cơm nắm muối vừng vừa bẫy vừa nhâm nhi vừa chiêm nghiệm những gì đã đọc, chẳng bao lâu bạn sẽ trở thành sư phụ thôi.
Đầu tiên bạn đọc về chim mồi thế nào là chuẩn, sau đó đọc huấn luyện chim mồi, rồi đọc cách tìm thung chim và cuối cùng là mùa bẫy và cách treo lồng bẫy. Thân chào!

kjenprodn

Thế này nhé.. Đầu tiên đi bẫy thì có mồi tốt, kinh nghiệm của người đi bẫy, và cách treo cành thế :)... xong rồi hồi hộp chờ đợi thôi :)

tuanlv115

Có sư phụ thì cũng phải đi nhiều bẫy nhiều mới mong có kn đc . Lên mạng học hỏi và tuyển mồi đi bẫy nhiều sẽ giúp bạn nhiều kn mà ko sách vở nào có ^^.