Cả nhà giải đáp dùm em!

lenhattan

Em mới tậu được 1 em mồi rất hay vì em biết chiến công của em nó từ trước nhưng người ta đi làm ăn lâu ngày xa nhà để ở nhà cho ông bà nuôi. Ông bà ko biết chăm nên e tới nài mua lại. Vì 1 thời gian chăm sóc ko tốt,phải nói là rất qua loa nên chim mất lửa. Bây giờ em nó đang ra lông dở dang. Cho em hỏi giờ em về chăm sóc liệu là lông có tiếp tục thay ko? Va cho em nó ăn theo chế độ như thế nào. Em đang dùng cám tự làm theo bài của CADN. Cảm ơn cả nhà nhiều

bongdemsg

bơm cào cào cơm,cho ăn hoa quả nhìu vào bác ơi.tốt nhất là trùm áo lồng để nơi iên tĩnh.

lenhattan

Như vậy là lông vẩn ra đều hả bác. Chiều nay em thu đem đi dợt e nó ko ra được tiếng nào cả. Hix

hieuhp

chuyển hẳn sang chế độ chăm sóc mới khi chim hợp cám mồi trở lại thì sẽ mạnh và có lửa lúc đó mới dợt được chứ bác

vô danh

bây giờ bác phải chăm cho em nó ổn định lại đã bác ah,em nghỉ người ta bỏ be em nó dẫn tới em nó bị suy nên cho dù trước đó em nó là mồi hay nhưng ko được chăm tốt mà bác đã vội đi cội thì em nó không có thái độ gì là phải.Bác cứ mồi tươi trái cây đầy đủ tắm nắng,nước đầy đủ là xung lại ngay.còn cám thì bác cho ăn cám bác tự làm là ok rùi.Chúc chim bác mau căng nhé

Pleikupho

có gì đâu bạn. chim đang thay lông dở bạn về cho cám mới tốt hơn, mồi tươi, trái cây và nhất là cho tắm 2 ngày 1 lần, tắm nắng sáng 30p/ngày rồi trùm áo, lúc này chưa nói dc gì đâu. bạn phải chăm cho tốt thì thay lông xong nếu chốm lửa và mang đi dợt dần mới dc