Cảnh báo hiện tượng chuột leo tường.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Cảnh báo hiện tượng chuột leo tường:

Chuột là một loài gậm nhắm hiếu động ngoài các khả năng phi thường như đánh hơi, chui rút, đụt khoét, mắm đẻ thì chuột còn có một biệt tài khác mà ít người biết tới đó là leo cây, leo tường và đu dây điện. Bởi thế một số người thắc mắc: " Nhà tôi kín cửa cao tường như ni làm sao chuột vào được", ấy là họ quên rằng trên nóc nhà hằng đêm chuột vẫn đi hàng đàn như trẫy hội, và đó cũng là kế sinh nhai chính của những chú mèo hoang. Đâu đâu cũng có chuột, lạnh lùng và kinh tởm, liều lĩnh và ranh ma. Vồ Mi, chụp chòe, không biết bao nhiêu chú chim vô tội chết trước hàm răng sắc nhọn của sát thủ bóng đêm này.

Chỉ mới hai hôm trước chính mắt tôi nhìn thấy một con chuột to cỡ bắp tay người trưởng thành "phi" như bay trên dây điện. Hệ thống đường giao thông trên mây này thật nguy hiểm, đó chính là con đường dẫn chuột vào nhà nhanh nhất.

Đại lộ Đông Tây của lũ chuột đêm.

Đường trải dài không bao giờ kết thúc.

Giao lộ định mệnh.

Tuyến cầu vượt " Cột Điện" dẫn các "Ngài" vào nhà dân.

Không dừng lại ở cái mạng lưới giao thông ngầm, bọn chuột còn liều lĩnh rình mò lũ chim nhà bằng nanh vuốt, rất may chú chim đã được cứu thoát, kịp thời do hung thủ quá to béo, lại hành tung vào thời điểm quá sớm. Kết quả là ...

Em Than bị vồ hụt hồn chưa nhập xác đứng ngơ ngát.

Em Má Trắng thấy động ngất ngơ, kinh hãi.

Mưu sự chưa thành tên sát nhân đã tử trận do bị chủ chim đánh 1 cú quá mạng.

Kết cục của Sát Thủ Đu Bay là đây. Do lúc đánh em nó mình lỡ tay đánh trúng xô axit sunfuric loãng làm em nó tê tái linh hồn.

Qua đây tôi cũng xin gửi lời cảnh tỉnh đến các nghệ nhân, về vấn đề chuột leo dây điện và đu tường để phòng tránh. Trước đó đã có một số diễn đàn có thành viên treo chim trên cao trên tường phẳng mà vẫn bị vật như thường, mùa mưa gió chuột sinh sôi nhiều nên chúng ta cần đề cao cảnh giác, tránh những điều đáng tiếc.

Bài viết mang tính chất kham khảo.

Sửa lần cuối:

102

Bác chơi chai acid sunfurit là em no chết không nhắm mắt =)) chúc mừng bác có cách giét chuột thật hay

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Dũng sĩ diệt chuột, chuột nó còn trèo lên xe nhảy lên lồng nửa em ah, nghe mà hoảng

Mrbin

Chuột con nào cũng được học qua lớp đặc công mấy bác ạ.trèo tường khoét vách đu dây điện như đi chợ.mấy bà mấy mẹ thấy chuột thi việc nghĩ đến đầu tiên là nuôi mèo.và rồi mèo với chuột thi nhau trổ tài bắt chim

ChaoMao_NA

Bọn chuột ở đâu cũng thấy chúng đúng là phải phòng mọi trường họp a e cẩn thận ko là bị vồ thì quá buồn

Dây thép mà bác quấn thêm dây điện vậy khác gì trải thảm mời vào , nếu để nguyên dây thép thôi thì anh tý khó leo lắm đấy ,và hai đầu cách nút buộc khoảng 25cm các bác lồng vào 01 đĩa CD giữ ở trạng thái bung biêng -anh tý có leo ra gặp đĩa CD rrất khó vượt qua -he he -cách này tôi đã dùng và thấy ok ,các huynh đệ thử xem nhé .

ledinhnhan01

chơi axit @@!........mạnh tay quá.....chúc mừng chủ chim xém tí mất chim.......anh em cẩn thận....chuột còn có tiết mục : leo dây điện trong nhà, nội thất = gỗ rồi nhảy sang lồng chim ....hic hic

xuanhuy008

Dây thép mà bác quấn thêm dây điện vậy khác gì trải thảm mời vào , nếu để nguyên dây thép thôi thì anh tý khó leo lắm đấy ,và hai đầu cách nút buộc khoảng 25cm các bác lồng vào 01 đĩa CD giữ ở trạng thái bung biêng -anh tý có leo ra gặp đĩa CD rrất khó vượt qua -he he -cách này tôi đã dùng và thấy ok ,các huynh đệ thử xem nhé .
kinh nghiệm đầy mình! thanks bác vì 1 ý kiến bổ ích trong kinh nghiệm nuôi chim!

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Oan quá các bác à, em chỉ lỡ tay đập trúng xô axit làm nước axit đổ vô người tên sát nhân, cái đó gọi là gậy ông đập lưng ông. Chớ em không có bẫy bằng axit nhé.

Em không quấn dây gì đâu bác, cái đó là của điện lực mừ, chuột nó đu từ trên xuống rồi phóng từ cây bông giấy sang.

Thân, black_fish9402

laohacrom

Cũng là cách mà mình dùng để ngăn chặn lủ Thử tặc này .Với công fu đặc dị bích hổ du tường của đám thử tặc này các bác ko thể khinh thường được , chúng nó leo tường, leo dây điện theo chiều thẳng đứng nhanh như bay ,vào ra như chổ ko người

nghethienan hue

cậu tý mà cũng leo tường nữa hả bác ,em nghĩ chắc tường đứng và phẳng thì cậu tý không leo được đâu.

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Cảnh báo hiện tượng chuột leo tường

Hjx nhà mình mấy con thằn lằn, với chuột là mất ăn mất ngủ vì mấy em nó, ở mặt đường mà chuột đâu ngoài đường chạy vô luôn nói chung là tụi nó khắp mọi nơi từ nhỏ đến lớn chổ nào có sơ hở là trèo được hết (lớn thì có thể thịt chim, còn chuột nhỏ thì zô ăn thức ăn chim phá làm hoảng chim). By h tối nào cũng phải trùm kín nóc lồng và đáy lồng lại sáng mở ra tuy tốn thời gian nhưng được cái chim an toàn hjhj ít bữa trúng số làm cái không gian riêng cho tụi nó ngủ mới được :D. AE ko có điều kiện treo chim cẩn thận chứ ko là sáng ra thấy 1 đống lông buồn lắm hjx hồi h bị mấy lần.

thebluestar

moi bua truoc bi may chu thit ca bay chim tuc ko sao ta dc. trong do co con chan trang mo trang vua mua nua chu the moi dien

Vui lòng viết Tiếng Việt có dấu!

Sửa bởi Amin:

long3739

Em thì trị lũ chuột bằng loại này :
images

Em hay mua ở coopmart Cống Quỳnh !!!

12k/1 vỉ 4 viên như hình trên nhưng nhãn hiệu lại khác
Chỉ cần 1,2 chú ăn vào thì ổ chuột nhà bạn sẽ biến sạch -

Lưu ý : nguy hiểm đối với con người -

haidongtay

Các bác cứ treo gần Mèo là yên tâm nhất,nhưng Mèo phải xích lại.Em cũng bị chuột nó xơi mất 1 em,từ ngày đó em treo gần chỗ con Mèo,thế là yên tâm ngủ ngon.Đặc biệt Mèo nhà em nó không vồ lồng chim mặc dù treo ngay trên đầu.