[Cảnh giác] Vấn đề của nick sonmai và đôi điều gửi đến thành viên yêu chào mào ORG

sonmobile102

Đã đọc hết tất cả cmt của mọi người, cảm ơn tất cả vì đã chịu khó gõ hi...Nhiều lúc nhấn nút Thank là coi như like và xác nhận đã đọc được lời nhưng xin mạo phép không bấm Thank trong top này, vì nếu bấm thì lại sinh ra kiểu lôi kéo không hay. Mục đích mình viết bài này trước là cảnh báo sau đó là mong muốn nick sonmai hiểu ra cái sai vi phạm nội quy diễn đàn và cái dỡ, hay phét lác của mình để biết khiêm tốn hơn.

Đây là diễn đàn mở mà sonmobile, thấy trái tai, sai quấy ít thì "mặc kệ" được, rồi nghĩ thôi thì tham gia lâu rồi mấy nick đó cũng dần hiểu ra cách sống, hoạt động trong cộng đồng sao cho có lễ độ, trật tự ah...Nhưng thấy nhiều bài nổi lên kiểu như nick sonmai mà vẫn "mặc kệ" thì chắc đó chỉ dành cho những ai tham gia vào đây với mục đích duy nhất là... gì gì đó chứ không phải lòng đam mê chào mào!

Mình thích nhất là box B1 nhưng sonmobile hãy xem mức độ spam của nick sonmai đây:
spam B1_zps7899acec.jpg

Thật sự đến bây giờ mình vẫn nghĩ sonmai chỉ là ngựa non háu đá thôi chứ không phải cố tình và quá trơ trẽn kiểu như đã thể hiện.
Tâm sự với sonmobile và tất cả với anh em ORG: Chắc khi qua cái tuổi hăng hái nông nổi hời hợt thì khi nhìn lại chắc có lẽ mỗi ai trong chúng ta cũng đều thầm cảm ơn 1, 2 người nào đó đã từng "không mặc kệ" mà gây mích lòng với ta (lúc đó ta chỉ muốn ăn miếng trả miếng ngay...) để chỉ cho ta biết đâu là phải quấy sai trái!

Từ "mặc kệ" sử dụng rất hay, nhưng nếu lạm dụng quá thì sẽ là vô cảm. (không cảm xúc, thấy đó, đọc đó, có suy nghĩ, có ý kiến đó nhưng cuối cùng lại "mặc kệ"_thì làm tốt hơn được_trong khi thâm tâm ai cũng muốn mọi thứ phải tốt hơn)

mình đồng tình vs ý kiến của bạn là đã cảnh báo cho ae biết để mà đề phòng like cái tinh thần của bạn nhưng mình đã đọc và xem nick của sonmai kia chưa có bài đăng bán chim và cũng chưa có lừa bất cứ ai trên diễn đàn này vì vậy bạn vội kết luận đánh giá 1 con người
qua những comen qua những bài đăng , có thể suy nghỉ của bạn ấy còn non nớt so vs bạn nhưng ở đời ko ai phân biệt được đâu là tốt đâu là xấu đâu bạn ak , có thể những người bạn cho là tốt lại là những người những kẻ thù để đời nhưng có những người bạn cho là xấu lại là những người tốt mà bạn không hề hay biết , org là diển đàn mở dành cho những ae đam mê chim cảnh những bài nào pots xai quy định amin có thể xóa hoặc treo nick mà ko cần thông báo ,mình đã đọc kĩ nội quy trên diễn đàn này, rất kỉ rất khắc khe so vs diễn đàn khác muốn mua bán trên này phải có tối đa số bài đăng và về độ uy tín rất cao ko như những diễn đàn khác có thể đăng bán loạn xạ mà không thông qua bất cứ 1 thứ gì nên cho dù sonmai có bán bất cứ 1 thứ gì cũng chưa có đủ cơ sở uy tín để ae tin tưởng mà đặc niềm tin vì vậy mình đánh giá tinh thần bạn rất cao dù sao cũng thanks bạn đó là ý kiến của riêng mình

bloodorchid

Dear All!
Diễn đàn có những mục yêu cầu không được phép mua bán, trong những topic của sonmai có chút hơi buôn bán thôi, chưa có bằng chứng buôn bán cũng như tố cáo gian lần mua bán từ thanh viên khác. Đề nghị BQT lock topic or xóa luôn khỏi tốn tài nguyên diễn đàn (mạng chậm quá).

Thanks.

van binhho

Lâu lâu vào diễn đàn thấy súng đạn vang trời. Anh em làm sao để còn cái thi vị của thú vui.