Cấp cứu ae có kinh nghiệm giúp e với!!!

mrtuanhl91

E mới mua 1 e huế !!! Ở nhà hot ché như điên !!!phong cách lăng xăng xục xạo!!!nhưng sách đy giàn k chơi 1 tý nào !!! Thế là sao hả các bác !!! Có cách nào khắc phục dk k!!!!giúp e với

thangqn

có thể do chủ trước ít sách đi trường nên e nó thấy lạ đó,bác nên sách đi nhiều hơn tuần 3,4 lần nhưng đừng cho vào đấu liền mà cho e nó ra xa để quen dần

tvvuong

mình thấy ae trên diễn đàn hay áp dụng : mang chim ra trường vẫn tủ kín áo lồng ,để theo dõi động tĩnh của chim nếu chim hót thì từ từ mở 1/4 áo lồng tiếp tục theo dõi nếu tiến triển tốt thì mở hết áo lồng ra ,nhưng những ngày mới ra trường thì nên cho em nó đấu ít thôi rồi tách ra và tủ áo lại làm cho em nó bực tức ,cứ vài lần như vậy nếu em nó có tố chất thì lên thôi .
nếu là chim mà trắng nuôi lên thì thi đấu 'sáng nắng chiều mưa " lắm ,mình cũng có 1 em như vậy.

mrtuanhl91

ra đợt nó cứ đứng im!!! về treo trong nhà thấy con ở ngoài hót là nó ché liên hồi!!! thế mà .....!!!!!!!!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Cách dễ làm nhất là gữi chim luôn ngoài cội người quen, dễ làm mà hiệu quả cao

hung98

em thấy tất cả ý kiến trên đều hợp lí. hoặc bác cữ chịu khó sách đi, miễn là đi, đi đâu cũng đc, nhà ko có chim cũng đc. rồi mon men dần đến chỗ có chim. đảm bảo sẽ đc như ý muốn :D