cần ae cứu hộ ! cảm ơn .

chimchaomaomai

mình có 1 chú bổi bị con nào cắn mình cũng chưa rỏ
tình trạng : 2 bên cánh bị cắn chảy máu , có vài cộng gốc lông cánh bị dính máu gần rớt luôn
ace nào từng bị như thế chỉ cách dùm vơi , em nó đang trong thời kì thay lông .
cảm ơn .

chimchaomaomai

cũng nghỉ thế _ giờ muốn bắt ra nhổ hết mấy cộng lông nhưng sợ nó chịu ko nổi vì nhìn thấy yếu lắm và cũng ko biết là nên thoa thuốc nào , mong các bạn biết ca này chỉ giáo dùm .

linhu

cũng nghỉ thế _ giờ muốn bắt ra nhổ hết mấy cộng lông nhưng sợ nó chịu ko nổi vì nhìn thấy yếu lắm và cũng ko biết là nên thoa thuốc nào , mong các bạn biết ca này chỉ giáo dùm .

Rửa dung dịch nước muối 1%, bôi providine sát trùng.

chimchaomaomai

đã làm theo cách của bạn linhiu nhưng ko dám mạnh tay nhổ lông cánh . thui thì hi vọng e nó khỏe lại cái đã còn chuyện lông lá tính sau :D

bác mua thuốc mỡ tra mắt tetracyclin 1% bôi lên vùng bị thương cho em nó. trùm áo lồng kín lại. tuyệt đối ko nhổ lông nhé. để yên cho nó hồi phục đã

johnmn

đã làm theo cách của bạn linhiu nhưng ko dám mạnh tay nhổ lông cánh . thui thì hi vọng e nó khỏe lại cái đã còn chuyện lông lá tính sau :D

ulm..chỉ cần bôi thuốc xanh sát trùng cho em nó. những cộng lông gần rớt thì dùng kéo cắt sát cho nó ko bị vướng (đừng nhổ nhé). quan sát khả năng ăn uống của em nó..nếu em nó yếu quá thì phải đút. trùm kín lồng cho em nó nghỉ là ok.

chimchaomaomai

ulm..chỉ cần bôi thuốc xanh sát trùng cho em nó. những cộng lông gần rớt thì dùng kéo cắt sát cho nó ko bị vướng (đừng nhổ nhé). quan sát khả năng ăn uống của em nó..nếu em nó yếu quá thì phải đút. trùm kín lồng cho em nó nghỉ là ok.
TKs ... mình đã thoa thuốc ngày thứ 2 , chim ăn cám và trái cây nhiu rùi , riêng châu chấu thì ko ăn ( chưa rỏ nguyên nhân ) và mình cũng vừa cắt cánh ... theo quan sát thì em nó có vẻ tiến triển . còn tiếp ....

ducviet2510

mình có 1 chú bổi bị con nào cắn mình cũng chưa rỏ
tình trạng : 2 bên cánh bị cắn chảy máu , có vài cộng gốc lông cánh bị dính máu gần rớt luôn
ace nào từng bị như thế chỉ cách dùm vơi , em nó đang trong thời kì thay lông .
cảm ơn .
bị chuột vồ, nếu là bổi thì con đó có tố chất ko bác, có thì cố chăm xem thế nào, bôi thuốc đau mắt mỡ của người vào rất nhanh lành,nhưng chim sẽ khó mà chơi được,còn cách tốt nhất là bác nên sắm 1 e bổi mới, tố chất để chơi và rút kinh nghiệm treo chim nơi ko có con nào cắn hoặc nạt chim mình đc ( nếu có thể thuần cả con sư tử cái nhà mình luôn,ko nó cằn nhằn ra suỵt vào xùy cũng cú :D ). chúc bác mau lành chú bổi