Cần AE chỉ giáo về vấn đề chào mào tắm nhiều có mất lửa không.

minhvy

tình hình là giàn chào mào nhà mình ngày nào cũng cho tắm một lần, mình nuôi lâu lắm rồi mà không thấy chim có lửa gì hết, mình cũng cho ăn cám tự làm, cào cào ngày nào cũng có, trái cây cũng ngày nào cũng có và thay đổi rất nhiều loại, đặc biệt là ngày nào mình cũng cho chim tắm một lần/ngày. AE cho mình hỏi tắm chim nhiều như vậy nên ảnh hưởng chim không có lửa hay không ? bao nhiêu ngày thì cho chim tắm được ?. thanks AE giúp đỡ.

beolun97

em ngày nào cũng cho tắm,thấy chim lên lữa chứ đâu có mất,chỉ có những con bổi là mất thôi,do ép tắm nhiều wa,còn chim ngon thì càng hay hơn

vubaucat

tắm nhìu ko tốt đâu.nếu chim bác đang căng lửa 1 tuần bác cho tắm 2 lần.còn bình thường 2,3 ngày cho tắm lần.chúc chimn bác mau căng lửa.

copden

mình thì cứ 2 ngày 1. Bận quá thì 3 đến 4 ngày. Toàn tranh thủ tắm buổi trưa rồi phơi nắng luôn. Trường hợp bạn có lẻ ko phải nguyên nhân do tắm có thể bạn treo chim quá gần nhau hoắc ban đêm chim bị quấy or chim bi quấy sinh tật ngủ bám nan lông... còn chuyện tắm táp thức ăn mồi tươi trái cây theo như bạn nói thì tuyệt vời rồi

minhvy

cảm ơn bạn, mình có 4 con tủ áo lồng và treo xác nhau, không biết như vậy có ảnh hưởng không ? chắc là do treo gần quá nên chim không có lửa. AE tư vấn giúp.thanks

minhvy

những chú chim này trước đây khi ở nhà chủ củ lửa củi rất nhiều và chơi cội rất tốt, nhưng từ khi về tay mình thì không thấy có lửa gì hết.

beolun97

bạn có hay đem đi giàn ko,những con chim chiến phải đi giàn 1-2 lần 1 tuần,chơi mới đc

hieuhp

sao giống nhau đến thế chủ mod?. cho mình hỏi cái địa chỉ nhà bác cái được không?:p

minhvy

một tuần mình đi hai đến 3 lần ra giàn, mình ở quận tân phú, đường tân sơn nhì

copden

chim về tay bác lâu chưa. Củng có thể do chế độ chăm và cám khác nhau nên con chim bi sốp chưa quen. Bác kiểm tra kỷ ban đêm thử có áo lồng nhưng đả khít chưa ( có thể do có cào cào or cám thơm quá nên thàn lằn mó vào quấy mấy em nó củng nên mà cái giống này làm chim hoảng chim ngủ nan lồng thôi.

chaomaolh_brvt

haizz thứ nhất chim lạ chỗ,thứ 2 lạ nước uống hay cám,thứ 3 mình thấy bạn chỉ nói là tắm ko àh,ko thấy nói tới phơi nắng,có lẽ đó cũng là nguyên nhân chim chưa có lửa hoặc chưa lên lửa,tắm chim ko hề làm chim mất lửa.tắm chim làm cho bộ lông ngày càng mượt mà thôi,buổi tối bạn trùm áo lồng treo chim gần nhau khoảng 1 sải tay là đc rồi,treo sát cũng ok sao,còn buổi sáng thì bạn nên treo mỗi e 1 góc ko cho thấy mặt nhau,khi phơi nắng cũng vậy,vài lời góp ý,chúc cho chim bạn tìm lại đc lửa để "đốt" chim của người ta