Cần AE chỉ giáo

• Người khởi tạo rainy
  • Ngày bắt đầu

rainy

Chào mào vừa xong lông mùa 1 là đem di zot luôn hay khi nào mới bắt đầu cho đi để lên chim

netcom0909

bác cứ thấy chim xung là chịu hót là tập cho đi dợt được rồi, bác có thể cho dợt ở nơi ít chim trứơc. Nếu chim hay thì cho dợt những chỗ có nhiều cao thủ hơn. Thân

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chim mak chịu đấu với chim khác thì có thể chơi cội dc.nhưng mới ra cội lần đầu nên treo xa thử e nó có chịu chơi hok.nếu e nò chịu chơi ui thì từ từ đưa vào.và nhớ thời gian mới zợt thì ít thôi nhé.từ từ ui tăng lên.chúc bác có chú chim hay nhé

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Theo mình, gần hoàn thiện lông, chỉ còn ít lông đầu và tách thì có thể đi dợt được, treo xa.

Thân
tri_okthau

beolun97

hót tốt đi treo biên đi bác ơi,chúc bác có những chú chim hay

rainy

Nhà 3 con má trắng mà 2 con hot ok.lắm còn 1 con k bt jong sao no khàn khàn k bt do.jọng no.j hay bik j k nửa. Từ lúc mua về đén jo toàn hot thế.nó là chào mào bắc. Cặp kiền nhìn đã lắm

chipchip0203

Nhà 3 con má trắng mà 2 con hot ok.lắm còn 1 con k bt jong sao no khàn khàn k bt do.jọng no.j hay bik j k nửa. Từ lúc mua về đén jo toàn hot thế.nó là chào mào bắc. Cặp kiền nhìn đã lắm
bác cho ae 500 ảnh hay clip cũng được hihi xem cái
kiềng của e nó đã đến mức nào

longhomon

Chim một mùa lông là cụ thể chim bội lên hay chim má trắng,
1.nếu chim bổi lên thì bạn cho chim ăn cào cào thúc chim nếu chim bắt đầu có 1 chút lửa ra cội treo gần chim một mùa hay bổi do người dợt chim nuôi được 5-6 tháng ,là bạn dợt chim được ,không nên dợt nơi có chim 2-3 mùa không tốt,chim bạn khó lên lửa=>do bị chèn ép,chim mới thây lông xong còn yếu,lửa củi mới nhen nhóm lên chưa thể bùng cháy được.
2.chim má trắng thì bạn có thể cho chim dợt với chim có đẳng cấp để nó học giọng,học cách chẻ ,bung cánh cho có bài bản,lưu ý để chim bạn ra xa cho nó thấy.không nên để lại gần,sẽ bị ăn hiếp tội em nó.

rainy

Chim minh là má trắng.ở minh ra trướng là toàn chim xịn.ko ah. Hót ché liên tục không biết treo xa có ảnh hưởng j chim mình khong.