Cần các cao thủ giúp đỡ !

cuonglongt

Chả là đợt này em cũng có tý ham hố đi bẫy chào mào ! Có 1 con bổi rất hung và hay nhưng chưa ai chinh phục được em nó vì em nó khá tinh ranh! Nghe nói đã tầm 15 ông xách mồi tới bẫy em nó rồi nhưng chưa ai hạ được em no! Nết chơi sàng cầu búng cánh sổ giọng căng lên lên ché như điên! Đã bẫy nhưng em nó chỉ đá biên và đá đáy lồng lên về 1 lúc đấu tầm 15 phút đá biên 1 cái xong lại đi! Mấy ông ở đấy giăng lưới mù kín mái nhà mà vẫn chưa bắt được em nó! Bác nào có tý kinh nghiệm bắt những con ma làng như thế này chỉ hộ em với
:confused::confused::confused::confused:

H

Hùng2

Guest
bác có rà lá lòng ko,,,và treo theo cành thế dọc có ngya chi môt cành cho nó dưng thoi

ĐKL?hao12345

theo mình thì
1 là dùng lá cây che phần đáy+hong lại.chỉ chừa 2 mặt có cầu dể nhảy
2 dùng mái 7 trống ( nhớ làm theo cánh 1 nửa nhé ban)
3 dùng trống bảy em nó.nhưng lần đàu dương lụp nhưng khóa sặp lại(em nó đứng trên cầu tử nhưng không sặp nhé)em bổi về gần lồng cho đáu mặt trên tằm 2phut rồi đủi đi.sau đó mở sặp ra và đơi em nó về ( nhớ làm theo cánh 1 nửa nhé ban)

zinzinkute767

Bn ở đâu vậy.nếu ở gần mình thì m thah lý em nó.m lại thich ngta k bẫy đc mồi m lại bắt đc.cho m xin địa chỉ em nó.

gaututi

theo mình thì
1 là dùng lá cây che phần đáy+hong lại.chỉ chừa 2 mặt có cầu dể nhảy
2 dùng mái 7 trống ( nhớ làm theo cánh 1 nửa nhé ban)
3 dùng trống bảy em nó.nhưng lần đàu dương lụp nhưng khóa sặp lại(em nó đứng trên cầu tử nhưng không sặp nhé)em bổi về gần lồng cho đáu mặt trên tằm 2phut rồi đủi đi.sau đó mở sặp ra và đơi em nó về ( nhớ làm theo cánh 1 nửa nhé ban)

cách của bác này có vẻ khả thi nhất, chúc bác chinh phục được em chim hay