cần cao thủ giúp đỡ và cho ý kiến.khẩn cấp

ngoc_gialai

em cũng tập tành tập ghép chim đẻ.con mái của em rất dữ.em đã ghép 3 trống trong mùa này nhung k dc.chim mái của em thì đẻ như gà vậy.lấn dấu tiên em ghép con trống1 thi chim mái đã ấp 3 lấn nhung k nở.em ngi chim trống k bit xxx nên e đổi con trống thứ 2.cả 2 con cùng nhau làm tổ và đẻ dc 3 trứng.nhưng sáng hôm sau ra thăm thì thấy con trống đã chết nằm dưới lồng.em k hiểu chuyện gì đã xảy ra.nhưng em mái vẫn ấp nhưng 25 ma k nở.lòng buồn vô bờ.trong lòng cứ ngỉ con chim trống 2 bị chuột cắn.và em van tiếp tục ghép con trống thứ 3.dc 15 ngày thi chim mái đã đẻ.trong lòng vui mừng sung sướng.e cũng đẻ dc3 trứng.nhưng hôm sau e ra thăm thì phát hiện em mái đang đá chim trống.khi em ra là lúc con trống đã nằm gục mất rồi.vá e nó cũng đã ra di như em trống thứ 2.và em ngiệm ra là em mái của em rất hung dữ và hình nhu la nhưng con trống của em k bit xxx.nên no mới như thế.mong a e cho ý kiến e nên thả em mái về tư nhiên hay tiep tục tim e khac va ghep tiếp.mong ae giúp đỡ.

NAMNT

ghê thiệt. hậu quả của việc k biết xxx là bị hạ gục. 2 em trống "íu" đã ra đi với em nó.

em đề nghị bác cho em nó vào lồng "đấu", đem ra trường để tuyển "phu" hihi

ngoc_gialai

con mái này mới đầu nhìn mình tưởng là chim trống đó.sau nay nó đẻ trứng mình mới bit la chim mái.con này thì đẻ nhìu lắm.minh thấy nó toàn múa du chim trống k.mà chim trống minh chả thấy nó xx j hết.nên e no tức thế là nó đá chim trống lun.chưa đc chú má trắng nào mà đã đi 2 e trống.buồn ghê gớm.2 e trống đi chơi giàn của mình.

Duy thân

Bác ghép thế thì làm sao mà xxx được.chưa đi tù mà chết mất tiêu rồi,mái dử thì ghép thời gian lâu bác nhé,treo chim trống gần chổ con mái vài ngày cho chúng làm quen đả,đừng thả chung một lồng bác nhé. Treo sao cho hai con gần mà ko đá được ấy,từ từ cho chúng quen rồi thả trống vào xem thử ntn,mái chiệu thì trống bay đi thì mái theo liền.chúc bác thành công

ngoc_gialai

ok thử cách của bạn xem sao.mà chắc phải đợi mùa sau thôi.ở chổ mình h là mùa mưa mất rồi.thank ban nhìu nhé

docvylong87

Mùa này chim vẫn đẻ tốt, Bạn cho con trống vào lồng nhỏ để trong avi đó, bao giờ thấy 2 con múa dụ nhau thì mới thả con trống ra.

Truyện mái đả trống chết hay mái đả trống là bt mà. :)