Cần Giúp Đỡ Về Chân Của Chào Mào

anhngocqb

Em Có 1 Con Chào Mào Gần 1 Năm Lồng , Bị sưng to ở khớp chân , nhảy cầu vẫn bám bình thường , ở Khớp gối chân sưng đỏ lên 1 cục như cục mụt cóc , em nó chỉ đứng 1 chân , anh em nào bt chỉ hộ mình với

shopthuhavd

Trường hợp này chắc em nó bị thiếu chất hay có thể là do vệ sinh lồng không tốt,...
Cách khắc phục, cho ăn mồi tươi, trái cây tốt vào và cho tắm nước nắng đều đặng thời gian em nó sẽ hết; trường hợp thời gian lâu mà không hết Pác có thể phải mổ lấy cồi chỗ gối đó ra,....
Chúc Pác thành công :D

hre

Bạn tham khảo link này nhé:
http://www.chaomao.org/threads/13881-Nh%E1%BB%9D-ACE-gi%C3%BAp-g%E1%BA%A5p-ch%C3%A0o-m%C3%A0o-b%E1%BB%8B-s%C6%B0ng-kh%E1%BB%9Bp-g%E1%BB%91i
N
ếu CM của bạn giống em của mình thì có thể trị bằng cách khử trùng kim rồi chích cho chảy nước mủ trong ra (nhớ chích vào da chỉ đủ để có nước chảy ra chứ không cho sâu vào) sau đó sát trùng và uống thuốc theo cách của bác Kingbirds_QN và bổ sung thêm B1 nhé.
Em của mình bây h đã bớt nhiều rồi, trước không co được khớp gối thì bây h đã co được, nhảy khá linh hoạt, nhưng hơi buồn vì lúc trước bị đau chân, nhảy mắc phải áo lồng đúng chân đau nên bị gãy mất 1 ngón.
Từ hướng dẫn của mọi người,mình đã trị cho em CM của mình có ít kết quả khả quan nên chia sẻ thêm cho bạn.

phamnam186

mình bị 1 e kẹp vào nan lồng tắm cũng bị sưng bàn. mình bôi đầu cao lên cầu và tắm nc muối mấy ngày cũng thấy đỡ
bạn thửdung cách này xem có hiệu qủa kg