cần giúp CM bổi nhảy làm hỏng đuôi

Bingozozoo

mình có 1 con CM bổi áo lồng thì bung ra hết rồi, nhưng cầm tới lồng là nó nhảy kinh lắm, nhảy đưa đuôi zô hư hết,aj giúp cách nào cho nó bớt phá đuôi không, tk a/e

Sửa bởi Amin:

tapchoi_cm

thế thì bác chỉ có cách là lại đậy áo lồng lại thôi.đừng có mở bung ra hết để em nó còn có chỗ núp

Bingozozoo

tk bác nhiều, e mới nuôi à nên chưa rành lắm,treo len la` no' đứng lồng rồi, nhug đụng tới là nhảy như fim

chaomao^^py

Moderator
Nếu nhà có chim chơi rồi thì bạn cứ kệ nó , sang mùa lông sau sẽ ổn dần . Nếu muốn giữ chim bổi luôn đẹp mà lại dạn thì hơi khó ( Thường xuyên tập cho nó tắm , trái cây và mồi tươi lúc cho ăn cứ nhử cho nó thèm chơi ^^ , thức ăn trong cóng bỏ ít thôi chỉ đủ ăn 1ngày, làm nhẹ nhàng và nhìn em nó đắm đuối chút xíu keke ) . Có 1 số em không biết giữ lông thì chịu , lông đuôi cứ như cái chổi quét nhà thì thôi kiếm con khác cho lành bạn a'

chaomaophoxuoi

có những con thì nhẩy lắm khó thuần nhưng cũng có con thì nhanh thuân lắm giữ lông mà không thúc lồng gì .bạn che áo hình chữ A hay mua cái lồng ép mộc về

toprui

Chim bổi có con tung xoè đuôi, có con tung xếp đuôi. Mà lông chim bổi thì chưa quan trọng lắm, chờ thay lông, chim đứng thì tự động xếp đuôi thôi.

sinzum

Đừng quan trọng đén bộ lông của bổi bác ah`, giờ chủ yếu là thuần dạng người trước đi, đứng lồng là tạm oki rồi đó, giờ cứ tung hết áo lồng để chổ đông người áp dụng phương pháp mackeno đi khi đã dạng người rồi bác mún lông nó đẹp thì sẽ đẹp ngay thông qua tắm chim nhiều + mồi tươi.
Chúc bác vui vẽ nè.

matna

bình thường chim có sếp đuôi k? hay là tới lúc nhảy mới bung hết đuôi?

quankmt

tùy từng con thôi, có con bay như điên nhưng mặt mũi và lông đuôi vẫn ngon, có con lông đuôi đúng là nhưng cái chổi, lại còn đam lông đuôi vào lông nữa.

Pleikupho

bổi hư đuôi là bình thường bạn ah. bổi mờ hết áo lồng còn nhảy thì lại càng là bt. bởi vậy mới bảo nó là bổi. chứ nó mà ko nhảy thì chim thuần quá rồi bạn ah. bạn cứ cho tắm thường xuyên + đừng làm e nó sợ thì sẽ mau thuần thôi

Mrbin

mình có 1 con CM bổi áo lồng thì bung ra hết rồi, nhưng cầm tới lồng là nó nhảy kinh lắm, nhảy đưa đuôi zô hư hết,aj giúp cách nào cho nó bớt phá đuôi không, tk a/e
bổi cũng có nhưng con nhảy rất giữ đuôi có con thì cú thọc nan lồng làm hư lông ,cái chuyện bổi nhảy hỏng lông là ko tránh đc bạn a.nếu bạn lại gần mà nó còn giãy khỏe vậy tốt nhất bạn tủ áo lồng lại . tủ áo chữ A hoặc quấn một nửa phía trên để cho chú chim có chỗ trốn . khi nào cảm thấy chim bớt giãy thig mở dàn áo lồng ra

Mrbin

mình cũng mới bắt một chú bổi của thằng em nó bậy đc. kể từ lúc vào cám đến nay đc đúng 1 tuần. mà thấy chú này nhảy rất giữ lông và ko tróc đầu. chim bổi mà bắt từ sáng đến trưa nó sổ giọng 5 6 âm luôn. mừng quá

caube1002

mình cũng mới bắt một chú bổi của thằng em nó bậy đc. kể từ lúc vào cám đến nay đc đúng 1 tuần. mà thấy chú này nhảy rất giữ lông và ko tróc đầu. chim bổi mà bắt từ sáng đến trưa nó sổ giọng 5 6 âm luôn. mừng quá
nó sổ là còn lửa rừng mà bác.híc

Bingozozoo

Đuôi e nó thườg xoè ra chứ không xếp lại như các con khác
Vui lòng sử dụng đúng tiếng việt

Sửa bởi Amin:

Bingozozoo

Nó sổ cũg 5,6 âm,cũg sjêg hót lắm,lôg cũg đep.,chj?có cáj đuôj là ôj thôj các bác à,có bác nào ở thủ đức hay bìh dươg mà có nuôj nhìu chja laj.e nuôj zớj