cần giúp trị HO rất nặng

vodaiphongxk

1 em chào mào nhà e ho rất nặng,cứ ho kít kít kít..... 7 đến 8 âm liên tục và cả ngày lun ah, 1 tháng nay rồi k hết bệnh,mặc dù e dùng đủ loại thuốc mấy a lờn bảo cũng k hết bệnh
cao nhân nào có cách hay hơn k chỉ e với,hay có loại thuốc nào hay hơn k ạ?

bạn thử mua augmentin loại 500mg về chia làm 3 lần pha nước cho chim uống. bỏ hết các loại nước khác ra khỏi lồng. Chim mình cũng bị như thế khẹt khẹt hơn ba ngày không khỏi dù đã làm nhiều cách nhưng bây giờ sau khi uống xong một gói đã trở lại bình thường.

hoangjtam

bạn thử mua augmentin loại 500mg về chia làm 3 lần pha nước cho chim uống. bỏ hết các loại nước khác ra khỏi lồng. Chim mình cũng bị như thế khẹt khẹt hơn ba ngày không khỏi dù đã làm nhiều cách nhưng bây giờ sau khi uống xong một gói đã trở lại bình thường.
kháng sinh này mà k hết thì bó toàn thân người còn khỏi huống gì chim.bạn có thể dùng loại claminat 250mg nhẹ hơn khi nào k khỏi hãy dùng augmentin 500mg loại này sợ e nó chịu k nổi.

chaomao_bh

bạn tìm xem ai có cây này thì hái về đổ ít nước rồi dã ra lấy nước bỏ bã,pha thêm một ít muối iốt bắt ra cho chim uống cho uống khoảng 2-3 lần là đảm bảo hết ngay,mỗi lần uống cho ít thôi,quên nữa cây này là cây húng chanh bạn nhé,nếu không tìm được thì bạn nên đến chỗ mấy thầy lương y ấy,người ta trồng trị bệnh nhiều lắm thế nào cũng có cây này,chúc chim bạn mau khỏi bệnh

sonmobile102

chào bạn chim mình cũng từng ho như bạn trị bách bệnh nhưng ko hết tưởng chừng bó tay
xong ngồi tám vs a a trong nghề ảnh chỉ ntn về mình làm cho con chim cưng của mình hết ngay sau 4 ngày uống
bạn đun sôi nước thêm ít đường phèn trắng chưng vs ít quả tắc để nguội đổ vào cống nước cho chim uống
để 1 ít thôi 1 ngày bạn thay 2 lần làm vậy khoảng 4 tới 5 ngày là hết hẵn mình đã thành công chút kinh nghiệm
chúc bạn trị khỏi cho con chim của mình

kháng sinh này mà k hết thì bó toàn thân người còn khỏi huống gì chim.bạn có thể dùng loại claminat 250mg nhẹ hơn khi nào k khỏi hãy dùng augmentin 500mg loại này sợ e nó chịu k nổi.
Mình đã dùng rồi nên mới nói như thế. mình pha 1/3 gói với 8 phần nước chim mình uống đã hết bênh, chơi lại như bình thường có sao đâu. tùy bạn thôi.

nhatthang-tb

chào bạn chim mình cũng từng ho như bạn trị bách bệnh nhưng ko hết tưởng chừng bó tay
xong ngồi tám vs a a trong nghề ảnh chỉ ntn về mình làm cho con chim cưng của mình hết ngay sau 4 ngày uống
bạn đun sôi nước thêm ít đường phèn trắng chưng vs ít quả tắc để nguội đổ vào cống nước cho chim uống
để 1 ít thôi 1 ngày bạn thay 2 lần làm vậy khoảng 4 tới 5 ngày là hết hẵn mình đã thành công chút kinh nghiệm
bác cho hỏi quả tắc là quả gì vậy

Trước mình nuôi khướu có có lúc chim hót không ra tiếng, mình bỏ 2 viên B1 vào cóng nước, giã mấy viên B1 trộn cám cho chim ăn thấy khỏi.

vodaiphongxk

Mình đã dùng rồi nên mới nói như thế. mình pha 1/3 gói với 8 phần nước chim mình uống đã hết bênh, chơi lại như bình thường có sao đâu. tùy bạn thôi.
8 phần nước là sao a chỉ rõ thêm dc k,e cũng ờ qui nhơn đây,a ở đâu bửa nào giao lưu;)

TVC

1 em chào mào nhà e ho rất nặng,cứ ho kít kít kít..... 7 đến 8 âm liên tục và cả ngày lun ah, 1 tháng nay rồi k hết bệnh,mặc dù e dùng đủ loại thuốc mấy a lờn bảo cũng k hết bệnh
cao nhân nào có cách hay hơn k chỉ e với,hay có loại thuốc nào hay hơn k ạ?

Bạn ra tiệm thuốc thú y, mua thuốc trị ho cho gia cầm. Ko nhớ hiệu gì, chỉ nhớ dạng bột (hình như 15k/gói) pha cho chim uống theo chỉ dẫn trên gói thuốc.

Jack Dam

nhiều cách lắm rồi đó nên chọn 1 cách mà thử, đừng thử nhiều cách quá, mà nghe có vẻ chim bệnh cũng nặng, chắt bị bệnh phổi rồi. chúc chim thớt mau bớt bệnh

carơ_py

bạn làm theo cách này xem sao hoặc sắt 4-5 lát gừng nhỏ giã nát , đổ thêm ít mật ong chưng cách thủy 10-15p nếu thấy đặc quá cho thêm tí nước cho em ấy uống thay nước hằng ngày , đừng bắt chim ra khi em ấy còn đậu cầu được vì thời gian này chim rất yếu bắt ra có khi phản tác dụng.