Cần hỏi kinh nghiệm của bác Neo và Thanhchi89

dungzopt

Sáng nay đi bẫy phát hiện một đôi làm tổ ở cây sấu , mình treo mồi gần đó bổi xuống đấu liền nhưng không chịu đá lồng. Tới hơn 11 giờ mà bổi vẫn quanh quẩn ở đó không chịu đá , mình định buổi chiều tối sẽ treo mồi gần tổ của em nó liệu có khả quan không / Hai bác có cách nào thu phục em nó không chia sẻ hộ nhé. Thanks.

neo

trường hợp này Neo gặp 3 tổ luôn nhưng chưa bẫy bố để tư từ đã cho nó đẻ 1-2 lứa rồi Neo hốt cũng chưa muộn

trường hợp này của bạn bổi chỉ dọa nạt thôi kg đá đâu , muốn bẫy bố nó thì chờ nó làm tổ nuôi con xong , con ra ràng bố mẹ ăn uống dưỡng sức tẩm bổ chuẩn bị làm tổ mới là bẫy ok
còn 1 cách nữa là bắt con cho vào lồng để cho bố mẹ xuống đút mồi là dính cách này kg dùng chim mồi và phi nghệ thuật nha kg khuyến khích ( nó hơi dã man )

thân chào

Thanhchi89

bác neo nói cũng là 1 cách. còn bác để nó đẻ con xong thì bắt cả ổ cho vào lồng bẫy rồi treo lên gần tổ thì đc cả bố mẹ.

neo

bác neo nói cũng là 1 cách. còn bác để nó đẻ con xong thì bắt cả ổ cho vào lồng bẫy rồi treo lên gần tổ thì đc cả bố mẹ.
thì đó mình nói nè
"còn 1 cách nữa là bắt con cho vào lồng để cho bố mẹ xuống đút mồi là dính cách này kg dùng chim mồi và phi nghệ thuật nha kg khuyến khích ( nó hơi dã man ) "
còn 1 cách nữa dã man hơn phi nghệ thuật hơn , rủi ro , dơ hơn nữa là tối tối ra chụp con mẹ và con cho vào lỗng bẫy bố tới đút mồi là cho nguyên gia đình về nhập hộ khẩu
thôi kg chỉ nữa ác quá phi nghệ thuật quá kakakak