Cần kinh nghiệm thêm về vđ nuôi đẻ

cuonglongt

Cho mình hỏi là chào mào mình ghép đẻ rồi ! Đực không đánh và cắn mái ban ngày đi với nhau nhưng đêm ngủ riêng ko ngủ chung với nhau ! Con mái có hiện tượng tha rác và nằm ngủ trong tổ rồi như thế có được chưa hả các bác ! Nếu chưa được em thay con đực khác

TuToTo

chào bạn : theo mình thì cặp chào mào ấy đã chịu nhau rồi đấy . ban ngày đi chung, ban đêm ngủ riêng là bình thường. bạn để ý sáng sớm hay tầm 10h đến 1 giờ trưa xem chúng nó có múa với nhau không. ( chúng múa với nhau 1 lúc là chịt luôn ) chào mào thường đạp mái vào những lúc ấy . con mái tha rác nhưng con trống làm tổ đấy, vụ con mái ngủ trong tổ bạn xem kiểm tra cái tổ đi.có thể tổ đã có trứng rồi đấy . mình đang nuôi 2 cặp sinh sản ,hiện tại đã có 1 cặp ấp nở 2 con . chúc bạn sớm thành công nhé

cuonglongt

Em đi làm suốt nên cũng chẳng để ý được tầm đó nhưng ban ngày nó kè kè nhau suốt không rời nửa bước nhất là con mái đực bay đâu nó bay theo đó ! Nay nhìn vào tổ thì vẫn trống không chưa có tý rác nào và cũng chưa có trứng có cần cho 1 tý rác vào ổ nó không vậy bác