Cần mọi người giúp đỡ !

• Người khởi tạo giangpk
  • Ngày bắt đầu
G

giangpk

Guest
:( Việc là em có 1 chú chào mào rất hay . giọng dạt ok , thi thố cũng được nhưng gần đây ko hiểu sao cứ phơi nắng gắt 1 chút là em nó ngoái trầm trọng, nhiều khi bay vòng vòng trong lồng . khi thi cữ cũng vậy nắng lên là em nó bắt đầu ngước dù đang chơi rất hăng , dẫn đến bỏ nước đấu .không nắng hoặc nắng yếu thì em nó vẫn chơi đều đều ạ. hic hic, anh em ai cùng cảnh ngộ xin chỉ dẫn giúp em với ! em xài lồng tròn 68 , 1 cầu ngang 2 cầu bán nguyệt nâng cao.

chaomaohu3

chắc nó hoảng cái gì đó bác , trùm áo lồng hoặc thả vào avi cho nó đỡ hoảng.

G

giangpk

Guest
em nó khá dạng rồi nhưng ko hiểu sao bị hoảng là nó ngước ầm ầm bác ạ

Ở nhà bạn có thường xuyên cho phơi nắng không?Thỉnh thoảng mới được ra nắng thì nó cũng hay ngoái lắm.Bịt nóc lồng và thường xuyên phơi nắng sẽ đỡ dần...Chim bị ngoái nó là vấn đề nhạy cảm, do con chim và do nhiều lý do mà có khi có con chữa được có con không..

G

giangpk

Guest
thường xuyên phơi nắng bạn ơi !

xoong thung

Cái gì cũng có nguyên do của nó, thiết nghĩ bạn nên cho em nó nghỉ ngơi 1 time, tránh ánh nắng cho em nó ổn định lại. Bạn thử cho e nó gần bóng điện xem em nó có hiện tượng như thế ko...có thể em nó có vẫn đề về mắt (chói mắt)
Thân!

shopthuhavd

Chim Pác như vậy là ngoái nặng rồi, chim ngoái là em chim treo một mình ức chim là ngoái, đấu giàn hay thi thố thua giọng em chim khác cũng Ngoái,...
Chim bị ngoái, lộn mèo Y HỌC PÓ TAY nha Pác; Ai có cách trị ngoái hay hướng dẫn cho Pác thớt nhé :D.

Thân chào !

hieư236

chim hoảng rồi mới bị thế bạn ah. hoặc có tật từ trước