Cần mọi người giúp.

dungchaomaovt

Mày mò mãi mới post được clip.mình có con bổi khi mua đã dc gần 3 tháng long. chim còn nhát, treo 1 mình thì có sổ bọng, hay hót gió . Nhờ mọi người thẩm giùm xem em nó chim vùng nào. xin cám ơn. thân

cocghe

theo cá nhân mình thì mình ko quan trọng là vùng miền nào cả, miễn sao nó chơi tốt là được

Kẻ Trú Mưa

theo cá nhân mình thì mình ko quan trọng là vùng miền nào cả, miễn sao nó chơi tốt là được
đúng rồi đó bác, thật sự bây giờ em mà up con của em lên nhờ các bác tư vấn chắc các bác cũng bó tay thôi (đùa chút thôi :))) )

linhu

có người nói chim Huế. các bạn thẩm vùng miền giúp mình với. thanks

Hót như trong clip như vậy thẩm ra dc mới lạ :)
Bổi thuần chuyển vùng tụt lửa, sổ giọng mà bắt đúng vùng nghe còn ngợ ngợ, khi nào chim căng bung hết giọng đặc trưng vùng còn đoán dc. Nhiều vùng ko có giọng đặc trưng có căng lên cũng ngợ ngợ.

dungchaomaovt

Hót như trong clip như vậy thẩm ra dc mới lạ :)
Bổi thuần chuyển vùng tụt lửa, sổ giọng mà bắt đúng vùng nghe còn ngợ ngợ, khi nào chim căng bung hết giọng đặc trưng vùng còn đoán dc. Nhiều vùng ko có giọng đặc trưng có căng lên cũng ngợ ngợ.
. theo mình nghĩ giọng chim bổi còn giọng rừng chưa pha tạp,nên dễ nhận dễ hơn. vẫn đang hóng các cao nhân thẩm giúp.

linhu

Câu này giống kiểu: Ko cần biết anh là ai, đến từ đâu... nhưng có những dân tộc nổi trội như Do Thái, Đức, Nga, Nhật ... và những dân tộc vẫn mãi là người đến sau. Gà đá cũng có giống gà nổi tiếng ... chào mào cũng ko ngoại lệ :)

chaomaopr

đồng quan điểm với bác cocghe. giờ mình ko quan tâm chim vùng miền nào hết. miễn bọng 5 âm trở lên ra cội chơi lí lắc là nuôi thôi. ehheheh