cần mua 1 em mái để ghép đẻ

lamgiadat

Kính chào tất cả các ae .org,hiện tại mình mới làm xong cái avi ,giờ đang cần tuyển 1 em mái về ghép thử xem,thấy ae trên .org ghép háo hức quá,nên ae nào có dư thi chia lại cho mình 1 con.nếu ae co mái bông càng tốt,mình ở Q12.

Sửa lần cuối:

gaututi

mới bị chuột thịt mất 2 em mái thuần, tiếc quá ko tặng bác 1 con ghép đẻ cho vui

sangwilshere

mình có con bổi đấu được 1 tháng lồng. nghi là con mái vì nó chỉ kêu wit wiu wit to wiu nhưng kiểm tra cuốn lưỡi nó thì thấy có 2 chấm đen không biết nó là trông hay mái

lamgiadat

mình có con bổi đấu được 1 tháng lồng. nghi là con mái vì nó chỉ kêu wit wiu wit to wiu nhưng kiểm tra cuốn lưỡi nó thì thấy có 2 chấm đen không biết nó là trông hay mái

hihih bạn hảy để nuôi 1 thời gian nửa xem,bổi mà từ từ nó ra giọng xem mới biết được.chứ 1 tháng lồng nó còn nhát và sợ,nên chưa ra giọng hết.tks.

gaututi

kiểm tra lưỡi xác xuất phân biệt chưa đúng 100% đâu bác, kể cả xem mào, xem má đỏ.rồi đếm lông đuôi, đếm lông cánh, cũng có sai sót.có những con chim nhiều khi phân biệt theo cảm tính,hjhj

sangwilshere

hihih bạn hảy để nuôi 1 thời gian nửa xem,bổi mà từ từ nó ra giọng xem mới biết được.chứ 1 tháng lồng nó còn nhát và sợ,nên chưa ra giọng hết.tks.
mình cũng ở Q12 nè, bác có con bổi mào lân nào không để lại cho em đi

lamgiadat

mình cũng ở Q12 nè, bác có con bổi mào lân nào không để lại cho em đi
hi bạn rất tiếc mình có chim thuộc ko ah,mồng lân thì đẹp nhưng chơi ko bền ( theo mình biết ).mồng đinh cui,gốc mồng dày thì chim chơi bền hơn,chúc bạn sớm tìm đc 1 em mồng lâng ưng ý.

leejuangwuy

Em có 1 em mái xám, 1 em mái bông bạch chân trắng, mỏ hồng, giá cứng. Anh thích con nào..kaka.. Còn mái thường thì đang tuyển 2 em ở Huế tặng anh, mà bạn Nhật chưa tìm được mái thuần đẹp....:D

lamgiadat

Em có 1 em mái xám, 1 em mái bông bạch chân trắng, mỏ hồng, giá cứng. Anh thích con nào..kaka.. Còn mái thường thì đang tuyển 2 em ở Huế tặng anh, mà bạn Nhật chưa tìm được mái thuần đẹp....:D

vậy đợi bác kiếm cho anh con mái huế

sangwilshere

hi bạn rất tiếc mình có chim thuộc ko ah,mồng lân thì đẹp nhưng chơi ko bền ( theo mình biết ).mồng đinh cui,gốc mồng dày thì chim chơi bền hơn,chúc bạn sớm tìm đc 1 em mồng lâng ưng ý.
bác con con chim thuộc nào tầm giá ~500k không? có thì để lại cho em chơi với

gaututi

vẫn chưa kiếm đc em nào hả bác, vất vả quá nhỉ, nhiều khi mái các bác ý ko nuôi nên thả, mà có nuôi cũng ko chăm sóc kỹ nên thường ko đẹp, xấu lại nhát