Cần sự giúp đỡ

E đang tính làm cám. Trong thành phần cám của em có cào cào. Nhưng chỗ e thì ko ai bán cào2 Định tính thay cào cào bằng dế, liệu có đc ko ạ. có bác nào thử làm chưa, cho em xin ý kiến vơi. Thank

sinzum

cào cào mang tính mát, dế mang tính nóng ^_^ theo mình là vậy, up cho các Pro vào góp ý

sinzum

haiz..... đó là theo mình thui nhé, ko chắc chắn đúng đâu bạn ơi

thaiduykha

trong thành phần cám không nhất thiết phải có cào cào đâu bạn à, chào mào là loại đễ ăn chỉ cần có thêm vitamin như mật ong hoặc phấn hoa là tốt lắm rồi, cào cào bạn cho ăn thêm như trái cây vậy thôi.
chúc bạn may mắn
thân ái!

trong thành phần cám không nhất thiết phải có cào cào đâu bạn à, chào mào là loại đễ ăn chỉ cần có thêm vitamin như mật ong hoặc phấn hoa là tốt lắm rồi, cào cào bạn cho ăn thêm như trái cây vậy thôi.
chúc bạn may mắn
thân ái!
Mình mới chơi, nên tập tẹo làm tí cám cho nó khí thế hi2. thấy trên diễn đàn có những bài cám bao gồm rất nhiều thành phần. Cũng đang phân vân ko biết chim nó có hấp thụ đc hết bằng đấy thành phần ko.

Hải Băng Giá

Dế có tính mát ăn không tốt cho chào mào, chỉ có những chú dế cực non sẽ tốt cho chào mào mùa thay lông. Cho chào mào ăn dế không tốt cho đường ruột, mất lửa, dễ thay lông đột ngột.

Dế có tính mát ăn không tốt cho chào mào, chỉ có những chú dế cực non sẽ tốt cho chào mào mùa thay lông. Cho chào mào ăn dế không tốt cho đường ruột, mất lửa, dễ thay lông đột ngột.
CHỗ e ko ai bán cào cào. nói như bác thì e nên bổ sung mồi tươi bằng j hiz hiz

doan nguyen

mình cũng làm cám mà thành phần mồi tươi chỉ có trứng và tôm, nói chung đơn giản cầu kỳ quá chưa chắc trong 3 phút chào mào hấp thu hết

mecm

k có dế thì thay bằng tôm hay thịt bò bác ơi,chứ dế chim ăn dễ tuột lửa