Cần tìm các chim bông mái cho chàng nhà em

tuonghuy07

Hiện tại em đang tập nuôi chim đẻ, nên cần chú mái bông càng nhiều càng tốt.
Em tên Huy, sdt 0905 444 984, em ở đà nẵng, anh em nào có thì alo cho em với nhé.
thanks tất cả.

tuonghuy07

Em cũng đang tìm em mái mà chân hồng, mỏ hồng thì càng tốt, tại chim trống cũng chân hồng , mỏ hồng, nên em thử ghép đẻ xem có ra giống được chim bố không nữa.

tuonghuy07

Cảm ơn các anh đã cho em những chú chim ưng ý, nhưng em ở Đà Nẵng lại đang đi làm, nên việc bắt chim ở các tỉnh còn gặp nhiều khó khăn, mong các anh thông cảm, có những chú chim rất tốt nhưng chuyển vào cho em thì lại gặp nhiều khó khăn, các anh cứ chuyển vào cho em, chi phí vận chuyển em lo luôn cho các anh. Cảm ơn các anh rất nhiều, mong các anh thông cảm

huyluong

re

Em cũng đang nuôi đẻ thành công, mùa vừa rồi một cặp đc mười lứa. Vừa thay lông xong đang làm tổ đẻ nữa. Nhưng chưa nuôi chim bông và bạch tạng đẻ. Có anh em nào nuôi thành công chim bông đẻ cho mình vài kinh nghiệm

tuonghuy07

chim của bác đẻ giống gà vậy, em mới tập nuôi đẻ, nên kiếm chim bông đúc luôn, khỏi phải thử...hehe

Mình cũng có 1 con mái đầu trắng như con trống của mình vừa up ảnh, nhưng chân mỏ thì bình thường bạn ạ , có một con chân mỏ có tí hồng nhưng mơ ít lắm

tuonghuy07

Anh Đường Long có tí hình không cho em xin với, được thì anh chuyển nhượng hết cho em đi.

Sửa lần cuối:

tuonghuy07

Cảm ơn anh Hải_Quảng Ngãi đã cho em chú chim ưng ý, anh em nào còn chú chim mái thì chuyển cho em với nhé, em đang cần thêm 2 chú nữa. cảm ơn các anh trước

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
thấy anh em nuôi sinh sản lại thích. nhưng điều kiện không cho phép nên đành chiệu, úp anh con mái mới tuyển lên xem với a ơi

TVC

Em mái quá tuyệt, chúc mừng bạn. Mấy hôm trước mình cũng đăng hỏi anh em trên diễn đàn mà chẳng nhượng hay cho được em nào cả... hix.

tuonghuy07

Dạ, chú mái này có vẻ chịu con trống sông Kon bông em mới bắt, em đang làm lồng cho 2 chú vào hy vọng qua tết chúng sẽ đẻ, em còn 2 chú trống độc thân đang đi kiếm vợ cho em nó, hihi...... khi nào chim thả vào lồng chúng kết nhau, em sẽ gởi ảnh qua cho anh em nhé.. thanks